Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สาย ue tf10 ซื้อสายโมหรือสายของมันดีครับ

รุกจน

11/05/2010 00:07:24
ตามหัวข้อเลยครับ ทางร้านมั่นคงมีสายแบบไหนบ้างครับ
ผมอยากเปลี่ยนเพราะเวลาผมเสียบกับไอพอตมันเหมือนไม่แน่นแล้วเสียงมันก็ออกข้างเดียว
ต้องคอยขยับสายบ่อยๆ

สายโมหาซื้อจากไหนครับ

ปล.สายแถมหัวแจ๊คป่าวครับ

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

-o-[B]on[D]-o-

11/05/2010 00:10:07
3
เงินถึง จัดสายโมเลยครับ
โดยคุณชัย Brabbit ครับ

ดูราคาได้จากเวปของ Brabbit ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

เฉลิมกรุงโซล

11/05/2010 01:20:49
0

ใช้ ipod gen 4 เปล่าครับ
เพราะรู 3.5 ของ gen4 จะหลวมเปนเรื่องปกติครับ
แต่ไม่ถึงกับไม่แน่นและ ออกข้างเดียวนะครับ ถ้างั้น
หูฟังคงมีปัญหา ต้องตรวจดี ๆ ครับว่า มี "ปัญหาที่ไดรเวอร์ หรือสาย"
ส่วนสายโมของพี่ brabbit คนก้อนิยมทำกันเยอะ เท่าที่อ่านมา จะกว้างกว้าเดิม
และ หมดปัญหาเรื่องสายแข็ง

ส่วนถ้าสาย custom ของ UE / Westone มีแจ้คเรียบร้อยครับ
ราคาเ้ส้นสวย ๆ จำไม่ผิด 1000-1800 แล้วแต่ชนิดสาย
(สายกลวมธรรมดา/สายเกลียว/สายใส/สายทึบ/มี pvd /ไม่มีpvd)

ปล. รูปจากพี่ต้น ที่บอด TAF ครับ

.^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Deau

11/05/2010 01:21:10
ถ้าจะซื้อสายใหม่ ผมว่า แนะนำให้โมสายกับ พี่ชัย brabbit

ตามคุณ-o-on[D]-o-เลยครับ แหล่มจริง ผมโดนมาแล้ว

รายละเอียดดีขึ้นทุกย่านเลยครับ เบสลึกกว่าเดิมเหมือนมีหลายชั้น เสียงร้องขยับขี้นมาจาก

เดิม แหลมไปได้ไกลอีก ครับ แต่ต้องใช้ไฟล์ที่มีคุณภาพหน่อยนะครับ

เพราะมันจับผิดเอาเรื่องเลย ขนาด lossless ของผม ถ้าริบมาไม่ดี มี noise ให้ได้ยิน

เลยหล่ะครับ จากที่สายเก่าไม่ได้ยิน ไฟล์ 320kbps อาจจะเอาไม่อยู่(บางเพลง)นะครับ

แต่โดยรวมแล้ว ผมชอบมากเลย เป็นสายที่ทำให้รู้สึกว่าฟังแล้วไม่ล้าหู จากปกติผมฟังได้ไม่เกิน 2 ชม

แต่เดี๋ยวนี้ผมฟังได้เรื่อยๆ น่าจะถึง 4 ชม. เลยหล่ะครับ (ผมใส่จุกยางนะ)

ถ้าเงินถึง จัดไปเลยครับ สายใหม่ 900 ถ้าโมสาย 2500 ลองคิดดูแล้วกันนะครับ อิอิ

ถ้าคิดว่าเสียงเดิมพอใจแล้ว ก็ไม่ต้องโมสายก็ได้ครับ แต่ข้อดีคือ สายพี่เค้ารับประกันตลอดชีพ

ไม่ต้องห่วงสายแข็งครับ เพราะแข็งมาตั้งแต่เกิด 55555

ผมโม้ยาวเลย แหะ ๆ ทางที่ดี หาลองฟังก่อนก็ได้นะครับ ^^

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

รุกจน

11/05/2010 08:28:26
จัดไปครับร้านพี่เขาอยู่พระราม4ใกล้ผมด้วย
ปล.งบ2500.- ไหวปะคับแล้วต้องใช้อะไรในการโมสายด้วย
ขอบคุณคับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

รุกจน

11/05/2010 08:31:45
ลืมไปครับใช้touch gen 3
ที่พิมพ์ทั้งหมดนี่ใช้ไอทัชครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

Deau

11/05/2010 10:40:25
งบ 2500 พอดีเลยครับ

ต้องใช้ คอนเน็กเตอร์ ของสายเก่าอย่างเดียวครับ ตรงที่เสียบหูฟัง ทั้งสองข้างอะครับ

เอาง่ายๆ ติดสายเก่าไปเลยหล่ะครับ หิหิ แล้วก็ลองโทรนัดกับพี่เค้าดู ถ้าพี่เค้าว่าง วันเดียวก็น่า

จะเสดครับเส้นนึงใช้เวลา ประมาน2ชั่วโมง ผมก็ใช้ทัชเจนสามจ้า

ข้อระวังก็คือ โมสายแล้ว แจ๊คมันจะเป็นตัวใหญ่กว่าเดิม อาจจะใส่ซิลิโคนอันเก่าไม่ได้

มันจะติดอะครับ ต้องถอด เช่นของผม ตอนนี้เปลือยครับ ไม่ใส่ซิลิโคนเลย 555
หยิกหู 0
"สาย ue tf10 ซื้อสายโมหรือสายของมันดีครับ"