Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Nobunaga Labs Hijiri MMCX กับ Nobunaga Labs TR-SE2 ตัวไหนดีครับ

นะ

08/11/2021 19:52:22
6
ใช้ Sony xba-a2 อยู่ครับ กับสายเดิมๆ
1. อยากอัพเกรดหัวโน๊ตเบส ความอิ่มเบส กับมิติ ความกว้างของเวทีเสียง ตัวไหนเหมาะกว่ากันครับ รีวิวเสียงทีครับ
2. แล้วตัว Hijiri นี่มันมีลวดไหมครับ ไม่ชอบแบบมีลวดเลย ขอบคุณครับ
3. ตัว TR-SE2 มันยัดเข้ากับขั้วของ a2 เข้าไหมครับ เคยลองสายบางรุ่นตรงที่เสียบมันใหญ่ไป เข้าไปในรูของ a2 ไม่ได้อ่ะครับ ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

08/11/2021 21:23:35
390

ถ้าเป็นแนวเสียงที่ว่ามาในรุ่น Hijiri จะตอบโจทย์มากกว่าครับผม ทั้งเรื่องหัวโน้ตเบสกับมิติจะดีกว่า TR-SE2 แน่นอนครับผม แล้วก็ตัวสายจะไม่มีท่อหดและลวดดัดครับ สามารถใส่กับหูฟังที่ขั้ว MMCX อยู่ด้านล่างได้เลยครับ ส่วนขั้ว MMCX ของ Hijiri สามารถใส่ได้แน่นอนครับ แต่ด้วยความที่ขั้วของ A2 จะอยู่ลึกสักหน่อย ตอนแกะออกอาจจะยากนิดหน่อยครับผม ยังไงลองนำตัวหูฟังเข้ามาที่ร้านให้ทีมงานแกะสายให้ลองก่อนได้ครับ ^^

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"Nobunaga Labs Hijiri MMCX กับ Nobunaga Labs TR-SE2 ตัวไหนดีครับ"