Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สมาชิกท่านหนึ่ง

13/10/2021 13:58:42
ขอถามผู้รู้ในเว็บบอร์ดนิดนึงนะครับ คือ ผมลองฟัง shure se215 แล้วเทียบกับ se535 พบว่าเสียงของ se215 เสียงเล็กๆน้อยๆมันจะกระโดดออกมาให้ได้ยินมากกว่า se535 อะครับ แต่ว่า se535 มวลพลังเสียงจะเยอะและดุกว่าจนรู้สึกว่าเสียงเล็กๆน้อยๆมันไม่ค่อยกระโดดออกมาให้ได้ยินชัดเจนเท่า se215 อันนี้ถือว่าปกติไหมครับ (ของผมเป็นReshell Bodyทั้งคู่นะครับ) ใครมี se215 กับ se535 ที่เป็นมือ1จากร้านขายหูฟัง รบกวนขอข้อมูลหน่อยนะครับว่าเสียงเหมือนกันกับที่ผมได้อธิบายไว้ด้านบนหรือเปล่า ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Salek

13/10/2021 19:31:40
187
มันจะเป็นไปได้เหรอครับที่หูฟังแบรนด์เดียวกัน ตัวที่เกรดต่ำกว่ามากจะให้รายละเอียดเสียงได้ดีกว่าตัวที่เกรดสูงกว่ามาก
ผมว่ามันต้องมีอะไรผิดพลาดแน่ๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

13/10/2021 20:10:47
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - Salek

มันจะเป็นไปได้เหรอครับที่หูฟังแบรนด์เดียวกัน ตัวที่เกรดต่ำกว่ามากจะให้รายละเอียดเสียงได้ดีกว่าตัวที่เกรดสูงกว่ามาก
ผมว่ามันต้องมีอะไรผิดพลาดแน่ๆครับ

ผมเลยถามคนที่มีทั้งสองตัวอะครับว่าเป็นเหมือนกันไหม ที่ผมฟังเสียงเสียง se535มันก็ดีกว่าแหละครับแต่ผมแค่สงสัยทำไมเสียงฉาบเสียงเล็กๆน้อยมันไม่พุ่งออกมาเหมือนse215 แต่ก็ได้ยินนะครับแต่มันดูทุ้มๆกว่าทุกย่านเลยครับ

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

tangmo

13/10/2021 22:48:29
16
น่าจะลองหาตัวเดิม ๆ มาลองเปรียบเทียบดูครับถ้าหาได้ หรือไม่ก็ลองหาคนที่เคยฟังเทสให้ดู ในความเห็นเจ้าของกระทู้รายระเอียดยังครบไม่ได้หายไปใช่รึเปล่าครับเพียงแต่ไม่ได้โดดเด่นเท่า215
Reshell Body อันนี้ก็ตอบยากครับว่าเสียงจะเหมือนเดิมรึเปล่า ถ้าวัสดุไม่เหมือนของเดิมอันนี้เสียงเปลี่ยนแน่นอนครับ ไม่รู้ว่ามีการซ่อมหรือบัดกรีเพิ่มไปหรือเปล่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

14/10/2021 12:17:41
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - tangmo

น่าจะลองหาตัวเดิม ๆ มาลองเปรียบเทียบดูครับถ้าหาได้ หรือไม่ก็ลองหาคนที่เคยฟังเทสให้ดู ในความเห็นเจ้าของกระทู้รายระเอียดยังครบไม่ได้หายไปใช่รึเปล่าครับเพียงแต่ไม่ได้โดดเด่นเท่า215
Reshell Body อันนี้ก็ตอบยากครับว่าเสียงจะเหมือนเดิมรึเปล่า ถ้าวัสดุไม่เหมือนของเดิมอันนี้เสียงเปลี่ยนแน่นอนครับ ไม่รู้ว่ามีการซ่อมหรือบัดกรีเพิ่มไปหรือเปล่า

ผมรู้แล้วครับ ผมลองสลับสายกัน สรุปเสียง se535ดีกว่าเยอะเลยครับ สรุปเป็นที่สายที่ผมซื้อมาแล้วมันไม่เข้ากันครับ
หยิกหู 0
"Shure รุ่นเก่า"