Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ในงบหลักพันไม่เกินหมื่น จาก MS1 ไป SR225x คุ้มค่ามั้ยครับ

mozen

02/10/2021 10:08:58
10
ปัจจุบันผมใช้ MS1 อยู่ หากจะขยับในสายนี้ แต่ยังไม่อยากทะลุหลักหมื่นตัว SR225x เป็นตัวที่เหมาะสมแตกต่างจาก MS1 มากมั้ยครับ ช่วงนี้คงไม่ได้เข้าไปร้านเฮียอีกสักพักเลยละครับ เน้นฟังเพลงหลากหลาย Classic ยัน EDM ครับ ที่ผ่านมา MS1 ก็พอฟังได้ แต่อยากให้หนักแน่น โปร่ง กว้างขึ้นครับ

และแอบเล็งไปที่หลักหมื่นแต่ตัวเลือกเยอะ เลยยังไม่ล้ำเข้าไปดีกว่าเพราะอย่าง MS1 ผมก็ใช้มา 7 ปีหละครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

02/10/2021 13:01:28
390
SR225X จะหนักแน่นขึ้นเลยครับทั้งเนื้อเสียงที่หนาขึ้น เสียงร้องเข้มข้นกว่าเดิม เบสลูกใหญ่มวลแน่นปะทะได้แรงกว่า MS1 มากครับ เสียงสูงก็จะชัดขึ้นอีกนิดหน่อยด้วยครับผม แนะนำให้เข้ามาลองฟังดูก่อนนะครับถ้ามีเวลา เพราะถ้าชินกับเสียง MS1 แล้วพอมาเจอแนวนี้อาจจะรู้สึกว่าเสียงมันดุดันเกินไปครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

mozen

02/10/2021 13:14:14
10
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - เปา เรือธง

SR225X จะหนักแน่นขึ้นเลยครับทั้งเนื้อเสียงที่หนาขึ้น เสียงร้องเข้มข้นกว่าเดิม เบสลูกใหญ่มวลแน่นปะทะได้แรงกว่า MS1 มากครับ เสียงสูงก็จะชัดขึ้นอีกนิดหน่อยด้วยครับผม แนะนำให้เข้ามาลองฟังดูก่อนนะครับถ้ามีเวลา เพราะถ้าชินกับเสียง MS1 แล้วพอมาเจอแนวนี้อาจจะรู้สึกว่าเสียงมันดุดันเกินไปครับ 

ขอบคุณคุณเปามากครับ ถ้าได้เข้าไปจะไปลองพร้อม MS2 อีกตัวครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ในงบหลักพันไม่เกินหมื่น จาก MS1 ไป SR225x คุ้มค่ามั้ยครับ"