Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สายหูฟัง ที่พื้นหลังสงัด เวทีกว้าง รายละเอียดครบ

แจ็ค

30/09/2021 13:37:09

ถ้าสมมุติว่างบประมาณไม่เกิน 2หมื่นกว่าๆ พอจะหาได้ไหมครับ

สายหูฟังที่เสียงสงัด เวทีออกไปทางกว้างไม่เบียดกัน รายละเอียดครบ เน้นเบสลงได้ลึกมาเป็นลูก กลางร้องหวาน แหลมเป็นประกาย แต่ไม่บาดหู 

- ขอเยอะมากต้องขออภัย แต่หายากจริงตอนไปเทสที่ร้านได้ลองลอง Eros II+ กับ Thor Silver และ Lionhart มา ก็ยังไม่ตอบโจทย์ตรง พื้นหลังมันไม่สงัดเท่าสายที่ใช้อยู่ (สายที่ผมใช้อยู่ข้อเสียคือเสียงร้องแห้งไปหน่อยไม่หวาน เลยอยากมองหาสายที่คล้ายเดิมแต่เพิ่มเติมด้านเบส ร้องหวาน แหลมประกายกว่านี้ครับ) 

- ใกล้เคียงหน่อยก็ Lionhart ที่เสียงโอเค แต่ พื้นหลังสงัดไม่เท่าสายเดิมครับ

ส่วน Eros เบสชอบมาก เสียงร้องหวานชอบสุดๆ แต่เวทีไม่กว้าง พื้นหลังไม่เงียบ เลยลังเลสุดท้าย ได้ลองนานไม่ได้เพราะร้านให้ลองแค่ 30 นาที 

มีสายตัวไหนใกล้เคียงที่ผมว่ามา แนะนำให้หน่อยนะครับ จะเข้าไปลองฟัง

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

30/09/2021 14:36:30
390
ลองแวะมาฟังสายของ Beat Audio รุ่น Supernova MKII+ ที่เรือธงดูครับ ตัวนี้น่าจะตอบโจทย์เลยครับผม 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

แจ็ค

30/09/2021 15:09:46
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - เปา เรือธง
ลองแวะมาฟังสายของ Beat Audio รุ่น Supernova MKII+ ที่เรือธงดูครับ ตัวนี้น่าจะตอบโจทย์เลยครับผม 
ขอบคุณที่แนะนำครับ ถ้าว่างจะเข้าไปลองฟัง พอดีอยู่ไกลจากสาขาเรือธงมาก ไม่ทราบว่าตัวนี้ผมไม่เห็นในเวปเฮียเลย หาไม่เจอหรือของไม่มีในสต๊อกครับ อยากจะอ่านรีวิวหน่อย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

แจ็ค

30/09/2021 16:27:46
มีท่านใดแนะนำเพิ่มเติมไหมครับ 
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

แจ็ค

01/10/2021 08:26:30
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - เปา เรือธง
ได้ลองมาแล้วครับ ตัว Supernova เสียงมิติห่างกันชัดเจนดี ชิ้นดนตรีห่างกันโอเค ฟังสบาย ร้องมีเนื้อออกหวาน แต่ความสงัดไม่มากพอ ดีที่พี่ที่เรือธงแนะนำสายดีมากๆ เป็นกันเองดีครับ สุดท้ายได้ลองสายเขียว ตัว Emerald II แล้วถูกจริตผมพอดีเลย มันเพิ่มมิติ พร้อมเบสมวลเพิ่มขึ้นแต่ไม่บดบังย่านอื่น พื้นหลังสงัดเท่าตัวเดิมที่ผมมี จุดเด่นคือ ร้องมีเนื้อติดหวานนิดๆ ถือว่าโอเคเลยครับ ถ้ามีโอกาศจะแวะเข้าไปฟังสายตัวอื่นๆเรื่อยๆครับ ช่วงนี้ขอรองบประมาณรายจ่ายก่อน 5555  ยังไงก็ขอบคุณมากที่แนะนำครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

เปา เรือธง

01/10/2021 16:47:51
390
แวะเข้ามาได้เรื่อย ๆ เลยนะครับผม มีอะไรให้พี่เอกกับพี่เจตน์ช่วยแนะนำได้ตลอดเลยครับผม ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สายหูฟัง ที่พื้นหลังสงัด เวทีกว้าง รายละเอียดครบ"