Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

อยากซื้อคีย์บอร์ดไฟฟ้าตัวแรก เป็นมือใหม่ครับ ช่วยแนะนำให้หน่อยครับ

GGsn

03/09/2021 11:00:05
เป็นมือใหม่หัดเล่นครับ เคยจับเล่นแค่ไม่กี่ครั้ง
แต่มีพื้นฐานการเล่นกีตาร์ กลอง เบส เป็นทุนเดิม
จากที่ดูรีวิวจากในเว็บ หรือตามยูทูป ลังเลอยู่4ตัว คือ
1. Yamaha piaggero np12
2. Casio CT-X700
3. Roland go piano
4. Roland go key
เนื่องจากทั้งหมดที่กล่าวมาคือราคาไม่แรงมาก
และน้ำเสียงกับฟังก์ชันต่างๆที่ได้ดูจากยูทูป คือสูสีกันหมด
ตัดสินใจไม่ถูกเลยครับ ช่วยแนะนำที
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

บาม

03/09/2021 13:52:18
ถ้าในราคาไม่แรงมาก ก็ np-12คนับ
หรือเพิ่มงบได้อีกก็เป็น Artesia pa-88h มี hammer action เป็นตัวรถดับ entry ที่พอใช้ได้
หรือขยับไปอีกก็Casio px-s1000
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
"อยากซื้อคีย์บอร์ดไฟฟ้าตัวแรก เป็นมือใหม่ครับ ช่วยแนะนำให้หน่อยครับ"