Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ลำโพง Klipsch promedia 2.1 ซื้อมาใช้งาน 6 เดือน ลำโพงเสียงแตก มีวิธีแก้ไขมั้ยครับ

angkrit51

02/09/2021 06:39:02
0

ปกติผมชอบดูหนัง ฟังเพลงเสียงดัง ซึ่งเปิดกับลำโพง promedia 2.1 ส่วนการ์ดเสียงใช้ creative AE-9 ในคอมครับ

มีวันนี้ก็เปิดดูหนังปกติ พอจังหวะเสียงเบสหนักๆ หรือดนตรีๆหนัก เปิดเสียงดังปกติที่เคยเปิด แต่ เสียงลำโพงแตกชัดเจนมากเลยครับ ต้องลดเสียงลดครึ่งนึง ถึงจะไม่มีเสียงลำโพงแตก

เลยรบกวนถามหน่อยครับแบบนี้ สามารถแก้ไขยังไงได้บ้างครับ 

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

02/09/2021 09:58:23
390
ถ้าลองเช็คแล้วไม่ได้เป็นที่ไฟล์หนังที่เล่น นำตัวลำโพงเข้ามาส่งเคลมได้เลยครับ เดี๋ยวให้ทางศูนย์ตรวจสอบให้ได้ครับผม 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

angkrit51

02/09/2021 11:38:49
0

ครับผม สอบถามไปทาง chat shopee ของร้านแล้วครับ ได้ข้อมูลเรียบเคลมเรียบร้อยแล้วครับ

ผมลองไฟล์หลายๆไฟล์แล้ว พอเปิดเสียงดังๆประมาณ 70% พวกเบสหนักๆ นี่คือเสียงแตกหมดเลยครับ เพราะผมฟังเพลงเดิมๆแทบทุกคืน มีแค่ล่าสุดที่จู่ๆเสียงลำโพงแตกครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
"ลำโพง Klipsch promedia 2.1 ซื้อมาใช้งาน 6 เดือน ลำโพงเสียงแตก มีวิธีแก้ไขมั้ยครับ"