Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามเรื่องการต่อ DAC Ibaso D2 ครับ

Baracuda

01/09/2021 15:42:00
0

ขออนุญาติเฮียมั่นและสมาชิกครับ

จากคอมฯ ผมต่อ USB มาเข้า DAC  Ibaso D2 แล้วใช้สายแจ๊ค 3.5 เสียบตรงช่อง AUX ของ DAC มาเข้าหลังแอมป์ ต่อแบบนี้ถูกมั้ยครับ สงสัยเพราะที่ DAC ปิดสวิทตรงวอลลุม(ไฟไม่ติด) เปิดสวิท(ไฟติด) เสียงก็ดังเหมือนกันครับ และที่วอลลุมโปรแกรม JR River ก็ไม่ทำงานครับ ปรับวอลลุมได้แต่เฉพาะที่แอมป์

ขอบพระคุณครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Baracuda

01/09/2021 15:47:20
0

เพิ่มเติมครับ

ถ้าเสียบที่ช่อง Phone ต้องเปิดสวิทให้ไฟติดถึงจะดัง วอลลุมทำงาน

ไม่ทราบว่าต้องเสียบที่ช่อง Phone หรือ AUX ดีครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

เปา เรือธง

01/09/2021 22:18:03
390
ผมเองก็มาไม่ทันเล่นรุ่นนี้นะครับ แต่คาดว่าถ้าต่อสายออกช่อง AUX เสียงจะเป็นการออกมาจาก DAC แล้วไปเข้าแอมป์อื่นได้เลย ส่วนช่อง Phone จะผ่านแอมป์จากตัว iBasso ก่อนครับ ซึ่งจะเหมาะกับการฟังด้วยหูฟังปกติครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Baracuda

02/09/2021 08:41:32
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - เปา เรือธง
ผมเองก็มาไม่ทันเล่นรุ่นนี้นะครับ แต่คาดว่าถ้าต่อสายออกช่อง AUX เสียงจะเป็นการออกมาจาก DAC แล้วไปเข้าแอมป์อื่นได้เลย ส่วนช่อง Phone จะผ่านแอมป์จากตัว iBasso ก่อนครับ ซึ่งจะเหมาะกับการฟังด้วยหูฟังปกติครับ 
ขอบคุณมากครับ แสดงว่าต่อช่อง AUX ก็ทำงานผ่าน DAC แล้วใช่มั้ยครับ ถึงแม้ DAC ไม่ได้เปิดสวิท
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

ตามนั้น

02/09/2021 14:36:01
ถ้าต่อdigitalเข้าdacแล้วเสียงออกมาเป็นanalogได้ก็แสดงว่าdacทำงานแล้ว
หยิกหู 0
"สอบถามเรื่องการต่อ DAC Ibaso D2 ครับ"