Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอคำแนะนำ tv box เสียงดี ๆ ใช้ดู netlix หน่อยครับ

ขอคำแนะนำครับ

29/08/2021 22:00:31
อยากขอคำแนะนำ tv box ที่ใช้ดู net flix
spec ที่ต้องการ คือ อยากได้รุ่นที่มีช่องสัญญาณเสียง coaxial ด้วยครับ
ส่วนสัญญาณภาพใช้ hdmi 
มีรุ่นไหน ยี่ห้อไหน บ้างครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

sc1

30/08/2021 19:52:14

ถ้าทีวีเป็นสมาร์ททีวี หรือแอนดรอยด์ทีวี อันนี้ดู Netflix ได้เลย โดยมากจะมีแอปมาให้ในทีวีอยู่แล้ว
แต่ถ้าทีวี LCD รุ่นเก่าหน่อย อันนี้ถ้าลงทุนน้อยก็ซื้อ chromecast google มาใช้ก็ได้ คือเล่น netflix ในโทรศัพท์แล้วจึงส่งผ่าน chromecast ไปดูบนทีวี

แต่ถ้าหากเป็นกล่องด้วย ก็ xiaomi ก็ได้ มีทั้งแบบ box หรือ stick

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

pockethifi

13/09/2021 23:13:24
161

ผมใช้กล่อง ais playbox ครับ สามารถดู netflix และ disney+ ได้

มีสัญญาณ optical s/pdif ให้ใช้

การเชื่อมต่อกับอินเทอเน็ตใช้ได้ทั้งแบบ wifi และสายแลนครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอคำแนะนำ tv box เสียงดี ๆ ใช้ดู netlix หน่อยครับ"