Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนขอคำแนะนำ dac/amp สำหรับฟังเพลง hi-res

นอนกรน

29/08/2021 11:04:10
รบกวนขอคำแนะนำครับ ผมฟังเพลงผ่าน iphone จาก apple music เชื่อมต่อหางหนูของ apple เอง หูฟังผมใช้ sennheiser hd599, koss ksc75 ก็รู้สึกชอบและพึงพอใจในเสียงแล้ว

แต่ได้ทราบมาว่าหางหนูของ apple ฟังได้แต่ lossless เลยอยากจะลองฟัง hi-res ดู และอนาคตคิดว่าจะเพิ่มสมาชิกเป็น hd650หรือ hd660s จึงอยากขอคำแนะนำ dac/amp ที่เหมาะกับหูฟังของ sennheiser ไม่อยากลองผิดลองถูก งบน้อยครับ

หรือว่าผมควรจบแค่นี้พอละ lossless กับ hi-res นี่เสียงต่างกันมากไหมครับ (หูผมไม่เทพ) และเพลงที่ชอบฟังอย่าง taylor swift กับ billie eilish ตอนนี้ก็มีให้ฟังแต่ lossless

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

29/08/2021 15:48:48
390
ถ้าเป็นหางหนูทั่วไปกำลังไม่พอสำหรับ HD650 และ HD660s ครับ เลยแนะนำเป็น EarMen TR-AMP จะขับได้หมดจดกว่าครับผม 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"รบกวนขอคำแนะนำ dac/amp สำหรับฟังเพลง hi-res"