Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนแนะนำ dap ราคาไม่เกิน 50000 ให้หน่อยครับ

ร้านปิดลองไม่ได้ครับ

23/08/2021 23:19:07

ปกติอยู่บ้าน ใช้ chord Hugo2/mojo ต่อ mac ฟังเพลงครับ 
อยากได้ dap ไว้ฟังเพลงตอนเดินทาง
ช่วงนี้โควิดเลยไม่มีโอกาสไปลอง เลยซื้อ fiio m15 มาเลย เห็นชิฟมันเทพดี แต่รู้สึกว่าเสียงแหลมมันแหลมบาดหูไปหน่อย (mojo โทนอุ่นๆ hugoเปิดฟิลเตอร์แดงตลอด) เลยอยากได้ dap อันใหม่ครับ 

หู mx985 , CA andromeda SS , CA Solaris 2020 , Fitear 334 , JH layla 2 
ฟังผ่านช่อง 3.5 หมดเลยครับ มีสาย 2.5บ้าง แต่ไม่ค่อยได้ใช้เพราะ chord ไม่ทำรู5555
(มีแต่พวกที่แหลมไม่บาดหูทั้งหมดเลยครับ)

แนวเพลง : Thai pop > international pop ( e.g. edsheeran , teresa teng , elton john ) > rock /hip hiphop นานๆๆๆๆๆๆๆที 

ฟังผ่าน Youtube > roon (lossless)

ชอบเสียงเบสกับเสียงกลางเป็นพิเศษ ชอบเสียงหวานๆ อุ่นๆครับ 
และไม่ชอบเสียงย่านสูงที่แหลมๆเท่าไหร่ 

พอมีอันไหนที่เสียงแหลมมันไม่แหลมเท่า m 15 ไหมครับ require ดู youtube ได้ครับ
ที่มองไว้คือ kahn alpha , dx300 

แต่คิดโควิด ไม่มีให้ลองครับ เลยมาถามพี่ๆครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

24/08/2021 22:34:02
390
แนะนำเป็น DX300 ครับผม เสียงแหลมเค้าจะไม่จัดจ้านเท่า Alpha จะฟังสบายกว่าครับ แล้วก็เป็นระบบเปิดที่ลงแอปได้ตามใจเลยครับผม น่าจะตอบโจทย์ที่ต้องการได้มากกว่าครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"รบกวนแนะนำ dap ราคาไม่เกิน 50000 ให้หน่อยครับ"