Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Harman Kardon Aura Studio 3 vs Soundsticks 4 ต่างกันยังไงครับ?

PPpax

23/08/2021 11:44:07

กำลังมองๆลำโพงของ Harman Kardon อยู่ครับ
แต่สงสัยว่ารุ่น Aura Studio 3 กับ Soundsticks 4 เสียงต่างกันยังไงครับ?
อยากได้มาใช้ดูหนัง ฟังเพลงในห้องนอนขนาดประมาณ 3*3 ครับรุ่นไหนจะเหมาะกว่ากัน

เห็นมีรุ่น Onyx Studio 7 ออกมาใหม่ ยังไม่เห็นร้านไหนนำเข้ามาเลย รุ่นนี้ไม่นิยมหรอครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

23/08/2021 12:57:10
390
Soundstick 4 จะแยกรายละเอียดชิ้นดนตรีได้ดีกว่าครับ ให้มิติเสียงที่ดีกว่าอย่างชัดเจนครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Prevent

23/08/2021 21:05:52
47
ส่วนตัวผมมองว่า ต่างที่ชนิดลำโพงครับ ออนิกส์ ชิ้นเดียวมีแบต  auraชิ้นเดียวเสียบไฟ soundstick3ชิ้นครับ หลักๆมองตรงนี้แล้วดูเรื่องการใช้งานเราดีกว่าครับ soundstickเราวางแยกRLได้แบบลำโพง2.1ครับ aura ชิ้นเดียวถ้าจะใช้กับTV ก็วางตรงกลาง จากที่คุยกับคนที่ใช้ มันก็รู้สึกซ้ายขวาได้อยู่ครับดูหนังไม่ได้แย่ แต่ถ้ามีกิจจะต้องเอาไปไหนมาไหนด้วย ออนิกส์ก็จะได้ตรงมีแบตเตอร์รี่ภายในครับ แต่ถ้าไม่เอาไปไหนauraก็ไม่ต้องกังวนว่าแบตจะเสื่อมครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
"Harman Kardon Aura Studio 3 vs Soundsticks 4 ต่างกันยังไงครับ?"