Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามลำโพง Bluetooth ระหว่าง JBL Pulse 3 กับ Bose Soundlink Mini II

โฟโต้

21/08/2021 20:33:02
ตอนนี้มี Pulse 3 ประจำการอยู่แล้ว แต่ก็อยากได้ Soundlink Mini II ทีนี้เลยอยากสอบถามครับว่าซุ่มเสียงมันต่างกันเยอะมากไหมครับ Sound Quality รายละเอียดเครื่องดนตรี เสียงร้อง
ถ้าต่างกันประมาณกี่ % ครับ ถ้าไม่มากก็จะได้ประหยัดตังค์ไว้ก่อน แต่ถ้าต่างกันเป็นหลายสิบ % ก็จะได้หามาประจำการครับ
แนวเพลงที่ฟังก็ Pop-Rock เพลงตลาดทั่วไปครับ ไม่ได้เน้นเบสหนักตูมตามเน้นรายละเอียดมากกว่าครับ

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

21/08/2021 22:01:04
390
Bose จะเป็นโทนเสียงที่อบอุ่นหน่อยครับ เสียงเบสจะทุ้มลึกมวลเสียงหนานุ่ม แรงปะทะไม่เยอะมากครับ เสียงร้องจะอิ่ม เสียงแหลมจะไม่ชัดมากเท่าไหร่ครับ แนวเพลงเค้าจะฟังสบาย ๆ เรื่อย ๆ มากกว่าครับผม 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

โฟโต้

22/08/2021 11:59:26
ขอบคุณครับ คุณเปา เรือธง
Marshall Emberton น่าจะฟังสนุกกว่าใช่มั้ยครับ
หยิกหู 0
"สอบถามลำโพง Bluetooth ระหว่าง JBL Pulse 3 กับ Bose Soundlink Mini II"