Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หูฟัง B&O ไม่มีเสียงเวลารับโทรศัพท์ หรือประชุม Ms team

Puenguggug

14/08/2021 13:20:47
ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ พอดีใช้หูฟัง B&O BeopLay sport ฟังเพลง เล่น youtube ได้ปกติ
แต่เมื่อรับโทรศัพท์ หรือประชุม ms team กลับไม่ได้ยินเสียงอะไรเลย หรือพูดไปอีกฝั่งก็ไม่ได้ยิน ทั้งๆที่บลูทูธก็เชื่อมต่อแล้วปกติ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Win Paragon

14/08/2021 22:37:50
สวัสดีครับ คุณ Puenguggug อันนี้ไม่ทราบว่าใช้งานกับอุปกรณ์อะไรเหรอครับ ถ้าใช้งานบน PC Windows จะต้องกดตรงรูปลำโพงขวาล่างของจอแล้วเลือกให้เป็นระบบ Mono ก่อนนะครับ ถึงจะใช้งานตัวไมโครโฟนได้ แต่ว่าเวลาดูหนัง ฟังเพลง ระบบเสียงก็จะเป็น Mono ด้วย ซึ่งจะไม่แยกเสียงซ้าย-ขวา นะครับ จะต้องกลับไปเลือกเป็น Stereo

แต่ถ้าใช้งานบน Smarthphone ก็ให้เลือกตรงหูฟังเป็น B&O ได้เลยนะครับผม
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
"หูฟัง B&O ไม่มีเสียงเวลารับโทรศัพท์ หรือประชุม Ms team"