Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Klipsch The Three ปรับ equalizer ได้ไหม

iter

11/08/2021 13:04:42
10
สวัสดีครับรบกวนสอบถามหน่อยครับ
Klipsch The Three ปรับ equalizer ได้ไหมครับ

คือฟังเพลงมันก็เพราะดีดูหนังสนุกดีครับ
แต่เสียที่เสียงพูดมันจะอื้อๆ ไม่ค่อยคมชัด ดังนั้นเวลาฟังเพลงพวก vocal นี่ไม่ค่อยน่าฟังเลย
ยิ่งต่อทีวี ดูข่าวหรือรายการทีวีนี่แทบดูไม่ได้เลย
ลองเปลี่ยนใช้ทั้ง 3.5mm ต่อทีวี หรือต่อ BT มือถือแล้วไม่ต่างกันครับ

เลยอยากสอบถามว่ามันพอจะปรับได้ไหมครับ หรือนี่เป็นบุคลิคของมันจริงๆ

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

iter

12/08/2021 10:03:36
10
T^T พอจะมีใครทราบบ้างมั้ยครับ ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Prevent

12/08/2021 11:41:39
47
ส่วนตัวไม่เคยใช้นะครับ แต่จากรูปก็มีที่ให้ปรับด้านบน แต่คิดว่าน่าจะเคยเล่นแล้วถ้าไม่พอ ก็ต้องปรับจากต้นทาง หรือเพิ่มpreamp กลางทางและครับถ้าต้องการปรับจริงๆ  รบกวนขยายความหน่อยได้ไหมครับ ว่าต่ออะไรแบบไหน เรียงลำดับหน่อยครับ อย่างน้อยๆ คนที่จะตอบได้มีข้อมูลและมั่นใจจะตอบมากขึ้นครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 3

iter

12/08/2021 13:24:44
10
ขอบคุณมากครับ
หลักๆตอนนี้คือเวลาดูหนัง Netflix หรือดูข่าวช่องทีวี เสียงมันหนาอู้ (โทนเสียงต่ำ) มากไป ทำให้เสียอรรถรส เลยอยากหาวิธีปรับครับผม 
ส่วน preamp นี้คือ ใช้ปรับ EQ ได้หรอครับ
พอจะแนะนำได้ไหมครับ ถ้ามันจะทำให้ข่าวช่องทีวีน่าดูขึ้น อยากจะเพิ่มครับ คืออยากต่อไปเลยไม่ต้องถอดเข้าออกครับ เพราะถ้าเสียบ 3.3mm / usb out ไว้ เสียงทีวีจะเงียบครับ
และขอลองวิธีที่ใช้คู่กับ klipsch ตัวนี้ก่อนครับ
(ไม่ต้องซื้อ sound bar เพิ่ม)
ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Prevent

12/08/2021 14:13:28
47
pre amp มันจะมีพวกปรับโทนได้(เบส แหลม) หรือพวกEQ ก็มาต่อระหว่างกลางได้ครับ ถ้าให้ตรงคำถามแต่ไม่ค่อยแนะนำเท่าไหร่ ถ้าใช้TV อย่างเดียว แล้วทีวีมีราคาและเป็นรุ่นไหม่ๆ ลองเปิดใจไม่ต้องต่อลำโพง แล้วเข้าไปลองเล่นออฟชั่้นเสียงดูครับ อาจจะพอใจกว่าก็ได้ครับในการใช้งาน 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

iter

13/08/2021 07:35:35
10
ขอบคุณครับ
เอาจริงเสียงทีวีก็โอเคครับฟังได้ครับ
แต่เดี๋ยวจะลองหาเล่น PreAmp มาช่วยดูครับ
:) 
หยิกหู 0
แจกหู 0
"Klipsch The Three ปรับ equalizer ได้ไหม"