Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

อยากรบกวนเฮียมั่นครับ

Soundnature

10/08/2021 23:22:19
2
เฮียครับ ผมซื้อ เครื่องเล่น Astell & Kernมานาน  ซื้อกับร้านมั่นคงมาก็หลายเครื่อง แต่ขัดใจอยู่เรื่องนึง คือเรื่องคีย์บอร์ดภาษาไทย ในฐานะที่ร้านมั่นคงก็เป็นศูนย์ที่แต่งตั้งแห่งเดียวในประเทศไทย รบกวนเฮียช่วยบอก Alex ให้เขาช่วยทำคีย์บอร์ดภาษาไทยให้คนไทยได้มั้ยครับ เขาขายในเรามานาน แต่ไม่ยอมทำคีย์บอร์ดภาษาไทยสักที เหมือนไม่ค่อยให้ความสำคัญเราเลยครับ จะฟัง ศิลปินไทย เพลงไทย ก็กดผิดๆถูกๆ หาไม่ค่อยเจอครับ และยังไงถ้าให้ดี ช่วยให้เขาทำอัพเฟิร์มแวร์ให้ ตั้งแต่ sp1000 เลยนะครับ ขอฝากความหวังไว้ที่เฮียด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

11/08/2021 01:04:20
4,282
ได้ครับ เดี๋ยวผมฟีดแบ็คไปให้เค้าเลยครับ ผมจะส่งลิงค์นี้ไปให้เค้าอ่านเลย โดยให้คุณเอลวิสแปลไปเลยครับ ตอนนี้ Alex ขึ้นผู้บริหารสูงขึ้นไปอีก แต่เดี๋ยวส่งคำถามผ่านไปถึงให้ได้ครับ เรื่องนี้เหมือนจะเคยหารือกันไปครั้งนึงเมื่อนานมาแล้วครับ

ยังไงผมต้องขอขอบคุณจริงๆที่ติดตามอุดหนุน AK กันมาตลอด และขออภัยที่ไม่ได้รับความสะดวกเรื่องการใช้งานในจุดนี้ครับ จัดการให้เลยครับ^^
ให้กำลังใจ 2
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

11/08/2021 18:17:25
4,282
ผมให้น้องทีมงานติดต่อและแจ้งให้แล้วครับ ถ้าได้คำตอบอย่างไรผมจะรีบแจ้งให้ทราบทันทีครับ ผมเองก็อยากให้เค้าทำออกมา เพราะว่านอกจากทุกๆคนจะสะดวกขึ้น มันมีผลต่อยอดจำหน่ายของเค้าเองด้วยครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

12/08/2021 21:24:13
4,282
ผมติดตามมาให้แล้วครับ เป็นการส่งคำถามไปแต่ไม่ได้ถึง Alex โดยตรง เพราะ Alex แกเลื่อนตำแหน่งขึ้นไปสูงกว่านี้ แต่คำถามนี้ก็ส่งถึงคนที่ดูแลเรื่องเหล่านี้อยู่

คำตอบที่ตอบมาก็คือเรื่องการทำภาษาไทยนั้น อยู่ในแผนที่จะต้องใส่ในอนาคตแน่นอนครับ แต่ ณ ตอนนี้ยังไม่ได้อยู่ในกระบวนการทำในตอนนี้ครับ ซึ่งผมเดาว่าเป็นการแบ่งรับแบ่งสู้ด้วยส่วนหนึ่ง และอีกส่วนหนึ่งเค้าได้พิจารณาจุดนี้อยู่จริงครับ ซึ่งผมเองไม่แน่ใจความยากง่ายสำหรับการลงมือทำตรงนี้

แต่เรื่องนี้ผมให้น้องๆคอยประสานงานกับทาง AK ว่าหากต้องการความร่วมมือในด้านไหน ขอให้แจ้งทันที ทางผมยินดีจะรีบช่วยให้ทุกอย่างลุล่วงสำเร็จซะทีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 4

Soundnature

13/08/2021 11:02:08
2
ขอบคุณมากๆ ครับเฮีย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

นายมั่นคง

13/08/2021 21:40:08
4,282
ถ้ามีความคืบหน้าอย่างไร ผมจะรีบมาแจ้งเลยครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
"อยากรบกวนเฮียมั่นครับ"