Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มี Marshall Killburnอยู่แล้วต้องซื้อ soundbar มมาดูหนังไหม

PK chu

10/08/2021 17:47:51
0
ตามหัวข้อเลยครับ ปกติใช้ Marshall killburn ในการฟังเพลงครับ แต่ช่วงหลังๆติดซีรีย์ เลยอยากถามว่าคสรซื้อ soundbar ที่มี subwooffer เพื่อเพิ่มอรรถรสในการดูหนังไหมครัย หรือว่าแค่Marshall ที่มีอยู่ก็เพียงพอแล้ว
ขอความกรุณาคอมเม้นเชิงสร้างสรรค์นะครับ ที่มาตั้งกระทู้ถามเพราะไม่รู้จริงๆ แล้วก็ไม่เคยใช้ soundbar ที่มี subwooffer ด้วย 
ขอบคุณสำหรับทุกคอมเม้นล่วงหน้าครับ ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Prevent

10/08/2021 18:51:14
47
ถ้าTV เป็นgenใหม่ๆหน่อย และมีราคานิดนึง ถ้าวางด้านหลังเป็นกำแพง ลองใช้ลำโพงของTV แล้วลองเล่นออฟชั่นเสียงดูครับ อาจจะพอใจกว่าที่ใช้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

เปา เรือธง

10/08/2021 22:30:46
390
ถ้าจะอัปเป็น Soundbar ลองดูเป็น JBL Bar 9.1 หรือรุ่นที่ให้มิติเสียงดี ๆ ครับ ถ้ารุ่นไหนมิติไม่ดีพออาจจะกลายเป็นว่าไม่ถูกใจเท่า Marshall ก็เป็นได้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ซื้อของอย่าไปเชื่อแรงเชียร์พ่อค้า

15/08/2021 14:24:53
ขึ้นอยู่กะงประมาณและความพอใจครับ
Soundbar หลายรุ่นเสียงห่วย แต่ก้อยังดีกว่าเสียงจากลำโพง tv 
ส่วนลำโพง marshall เสียง พุ่ง และ ทึบ แต่ก้อดีกว่าเสียงจาก tv
ถ้าเป็นผม จะฟังจาก marshall เพราะ ถ้าไปซื้อ soundbar ในงบ 2-3 หมื่น คุณภาพเสียงก้อได้เพิ่มมาแคนิดหน่อย
เก็บเงินเพิ่มอีกนิด ไปซื้อ home thether ชุดละซัก 5 หมื่น ดีกว่าครับ

หยิกหู 0
"มี Marshall Killburnอยู่แล้วต้องซื้อ soundbar มมาดูหนังไหม"