Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เลือกซื้อสายอัพเกรดยังไงดี

Kolasour

01/08/2021 21:58:50
0
ขอสอบถามนิดนึงนะครับ พอดีอยากได้สายอัพเกรด ใครพอมีวิธีดูสาย เลือกสายแบบไหนให้เข้ากับตัวเองบ้าง  ผมเน้นแนวเสียงสว่าง มาครบ เบสลึกแต่ไม่กระแทก

ขอบคุณนะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ลองดูครับ

01/08/2021 22:24:05
ความคิดเห็นที่ : 2

เปา เรือธง

02/08/2021 12:47:04
390
ปกติการเลือกซื้อสายอัปเกรดนั้นจำเป็นอย่างมากที่จะต้องเข้ามาทดลองด้วยตัวเองครับ เนื่องจากต้องนำหูฟังและเครื่องเล่นที่ใช้งานอยู่เป็นประจำเข้ามาเพื่อทดสอบด้วยครับ เรื่องสเปคก็เป็นส่วนหนึ่งที่มีผลต่อคุณภาพเสียง แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นสุดท้ายแล้วก็ขึ้นอยู่กับว่าสายเส้นไหนที่ฟังแล้วชอบมากที่สุดครับ ช่วงนี้อาจจะลำบากหน่อยเนื่องจากสถานการณ์โควิดทำให้ไม่สามารถเข้ามาทดลองที่ร้านได้ อาจจะเลือกเป็นการดูรีวิวจากท่านอื่น ๆ ที่เคยใช้งาน หรือรอให้สถานการณ์ดีขึ้นแล้วค่อยเข้ามาทดลองฟังด้วยตัวเองอีกทีครับผม ^^
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 3

สมัครเล่น

02/08/2021 14:36:08
412
แนวที่ว่า น่าจะสาย silver เสียมากกว่านะครับ
ต้องลองฟังแบบเปาว่าไว้จริง ๆ ครับ
แนะให้ลองฟังนาน ๆ อย่าฟังจับความรู้สึกแรกอย่างเดียว
เพราะสายที่ฟังที่แรกแล้ว สว่างจ้า ฟังนาน ๆ อาจจะไม่ชอบก็ได้ครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

butnotformenew

02/08/2021 16:48:04
0
1 ไปฟังเอง ถ้าฟังเองไม่ได้ให้ดูข้อ 2
2 อ่าน review ฝรั่งหลายๆเจ้าครับ เน้นหลายๆเจ้า สนใจเอาชื่อไปหาใน google ไม่ต้องอ่านหรือฟัง review ไทยนะครับ บรรยายเสียง subjective มากๆ แหลมมากก็ว่าปลายแหลมพริ้วหรือแหลมไปได้สุดๆ ฟังแล้วไม่แสบหู อะไรทำนองนี้ เบสไม่มี impact เลยมีแต่เนื้อเบส แถมบวมด้วย ไม่กระชับ ก็บอกเบสดี 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

LosInBlue

02/08/2021 17:30:34
116
พูดถึงสายอัพเกรด ร้านไม่มีขั้ว A2DC ซักเส่นเลยครับ (มีเส้นนึงแต่ของหมดเป็นชาติ) แฟนคลับ ATH เศร้า 555

ถ้าสั้งทำสายเองเช่นจาก B.rabbit หรือจาก Cross Lambda  สามารถสั่งช่างให้จูนเสียงให้ถูกใจได้ด้วยครับ

เช่นจูน เสียงร้องเด่นหวาน จูนเสียงแหลมใส จูนเบสเพิ่มขึ้น หรือ จูนให้ไดนามิคดีขึ้นก็ทำได้แล้วแต่ความสามารถของช่างครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"เลือกซื้อสายอัพเกรดยังไงดี"