Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

NON

01/08/2021 19:56:32
1
มีท่านใดที่เป็นเจ้าของ หูฟัง Devialet Gemini แล้วมีปัญหาการชาร์จแบตหูฟังข้างขวาบ้างครับ 
ซึ่งตอนเก็บหูฟังใส่กล่องชาร์จ หูฟังข้างซ้ายจะเต็มก่อนเสมอ ตอนที่ผมนั่งดูในแอพ Devialet ในมือถือ สังเกตพบว่า สัญลักษณ์ขึ้นชาร์จของหูฟังด้านขวา จะมาๆ หายๆ สลับแบบนี้ไปตลอด แต่ข้างซ้ายขึ้นยาวเป็นปกติ ซึ่งได้ลองเช็ดตรงแม่เหล็กขั้วชาร์จแล้ว รีเซ็ตกล่องแล้ว ลบแอพลงใหม่แล้ว ก็ยังเป็นปัญหาเดิมครับ วันนี้ได้ลองสังเกตใหม่ คือใช้สองข้าง จากแบตเต็ม 100% เหลือประมาณ 20 กว่าๆ  พอถึงเวลาใส่กล่องกลับไปชาร์จ ทิ้งไว้สักพัก มาเปิดแอพดูสถานะแบตเตอรี่ พบว่า หูฟังข้างซ้ายชาร์จเต็ม 100% แล้ว แต่ด้านขวาได้แค่ 40 %  ซึ่งมันค่อนข้างจะห่างกันมาก ผมค่อนข้างจะหงุดหงิดมากครับ เพราะเจอแบบนี้ตลอด ขอคำแนะนำแก้ไข จากทุกท่านด้วยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

NON

01/08/2021 20:12:12
1
อ้างอิง : หูฟัง Devialet Gemini - NON
มีท่านใดที่เป็นเจ้าของ หูฟัง Devialet Gemini แล้วมีปัญหาการชาร์จแบตหูฟังข้างขวาบ้างครับ 
ซึ่งตอนเก็บหูฟังใส่กล่องชาร์จ หูฟังข้างซ้ายจะเต็มก่อนเสมอ ตอนที่ผมนั่งดูในแอพ Devialet ในมือถือ สังเกตพบว่า สัญลักษณ์ขึ้นชาร์จของหูฟังด้านขวา จะมาๆ หายๆ สลับแบบนี้ไปตลอด แต่ข้างซ้ายขึ้นยาวเป็นปกติ ซึ่งได้ลองเช็ดตรงแม่เหล็กขั้วชาร์จแล้ว รีเซ็ตกล่องแล้ว ลบแอพลงใหม่แล้ว ก็ยังเป็นปัญหาเดิมครับ วันนี้ได้ลองสังเกตใหม่ คือใช้สองข้าง จากแบตเต็ม 100% เหลือประมาณ 20 กว่าๆ  พอถึงเวลาใส่กล่องกลับไปชาร์จ ทิ้งไว้สักพัก มาเปิดแอพดูสถานะแบตเตอรี่ พบว่า หูฟังข้างซ้ายชาร์จเต็ม 100% แล้ว แต่ด้านขวาได้แค่ 40 %  ซึ่งมันค่อนข้างจะห่างกันมาก ผมค่อนข้างจะหงุดหงิดมากครับ เพราะเจอแบบนี้ตลอด ขอคำแนะนำแก้ไข จากทุกท่านด้วยครับ
เพิ่มเติมนะครับ 
ถ้าชาร์จแค่ข้างขวาข้างเดียวในกล่องชาร์จ จะสามารถชาร์จได้ตลอดโดยที่สัญลักษณ์ชาร์จไฟไม่หายไปครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

เปา เรือธง

01/08/2021 22:30:30
390
ตัวที่ผมใช้อยู่ไม่เจออาการนี้เลยครับ ยังไงส่งเข้ามาให้ที่ร้านเช็คให้ก่อนได้ครับผม ถ้ามีผิดปกติเดี๋ยวนำส่งศูนย์ให้ได้ครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

natnikon

03/08/2021 14:12:14
7
อาการที่คุณบอกผมเคยเป็นครับ เหมือนกันเลย ส่งเครมไปก่อน อาการเดียวกันเลย ข้างซ้าย ชาร์จไวมาก แต่ข้างขวาช้ามาก แต่ของผมลองแก้ไขโดย ใช้ฟังเสร็จจะเช็คบริเวร จุดชาร์จไฟ แล้วค่อยเก็บ ผมResetใหม่ ลบแอปลงใหม่ อาการนี้หายครับ ตอนแรกผมก็ไม่สบายใจ แนะนำส่งเครม ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

NON

03/08/2021 17:10:07
1
มารายงานให้ฟังครับ  ตอนนี้อาการหายแล้ว หายแบบงงๆ จำได้แค่สิ่งสุดท้ายที่ทำคือ ปล่อยให้หูฟังข้างขวาแบตหมดไปเลย แล้วเอาหูฟังข้างขวาใส่กล่องชาร์จแค่ข้างเดียว พอแบตเต็ม ก็ทำงานรีเซ็ตใหม่หมด ซึ่งตอนนี้กลายเป็นปกติแล้วครับ ไม่รู้ว่าเพราะอะไรเหมือนกันแต่หายปกติแล้ว
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำทุกท่านครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 5

Pearry

15/12/2021 00:07:21
อาการเดียวกันเลยค่ะ สักพักอาการหายไป แต่พอใช้ไปได้สักเดือนนึง อาการหูฟังขวาชาร์ตไม่เข้าก็กลับมาใหม่ เพิ่งซื้อจากทางร้านไปเมื่อเดือนกันยายนนี้เองค่ะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

สัณหวิชญ์

18/09/2023 15:24:02
ซ่อมที่ไหนได้บ้างครับ หูฟังชอตครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

เปา เรือธง

18/09/2023 16:15:17
390
สินค้ามีประกัน 2 ปีนะครับ ถ้ายังอยู่ในประกันสามารถส่งศูนย์ DECO 2000 ได้เลยครับ แต่ถ้าซื้อกับทางร้านก็นำส่งที่ร้านได้ครับ ส่วนสินค้าที่หมดประกันแล้วทางศูนย์ไม่สามารถซ่อมได้นะครับ ^^" 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

Kipa

09/11/2023 10:29:57
ตอนนี้มีอาการ เชื่อมจ่อกับโทรศัพท์ไม่ได้ครับ กดรีแล้วแต่หา สันญาณไม่เจอเลยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

เปา เรือธง

10/11/2023 09:18:02
390
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 8 - Kipa
ตอนนี้มีอาการ เชื่อมจ่อกับโทรศัพท์ไม่ได้ครับ กดรีแล้วแต่หา สันญาณไม่เจอเลยครับ
ลองลบชื่ออันเดิมที่เคยเชื่อมต่อออกดูก่อนครับแล้วกด Pairing ที่ตัวเคสดูใหม่อีกทีครับผม 
หยิกหู 0
แจกหู 0
"หูฟัง Devialet Gemini"