Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนเปรียบเทียบ FAudio Major . Hifiman RE2000 . Dita Dream ครับ

WOWOWO

20/07/2021 22:48:34
รบกวนเปรียบเทียบ FAudio Major .  Hifiman RE2000 . Dita Dream ครับ
รุ่นไหนดีเด่นด้านไหน แนวเพลงใด ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

21/07/2021 00:03:40
390
Major เสียงเสียงกังวาน เวทีกว้างขวาง ถ้าให้เปรียบฟังพวกเพลงแนว Acoustic, Jazz ที่เน้นเสียงเครื่องดนตรีได้ชัด ใส ฉาบแฉมาเต็มมาก 

RE2000 จะมาโทนอบอุ่น เสียงร้องมีความใกล้เคียงกับคำว่า Analog ที่สุด น้ำเสียงเป็นธรรมชาติ อิ่มเนียนละมุน มิติเสียงแบบ Hifiman มีความเป็น 3D สูง เน้น Vocal, Instrumental 

Dream จะมาโทนคล้ายกับ Major แต่เสียงจะปรุงแต่งน้อยกว่า รายละเอชัดเป๊ะทุกด้าน เบสมวลชัดเก็บตัวไว ทุกชิ้นดนตรีจะชัด และพอดี ไม่ขาดไม่เกิน ฟังได้ทั้งทุกแนว ถ้าชอบเสียงที่ครบถ้วน ไม่เน้นการปรุงแต่งตัวนี้ดีมากครับ แต่ถ้าเป็นคนชอบความคัลเลอร์หน่อย ๆ ไป Major ดีกว่าเพราะรุ่นนี้อาจจะฟังแล้วจืดไปครับ 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"รบกวนเปรียบเทียบ FAudio Major . Hifiman RE2000 . Dita Dream ครับ"