Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เพลงชุดเดียวกัน ความละเอียดเท่ากัน ที่ Tidal vs เล่นบน PC foobar2000

Thanaka

13/07/2021 20:49:35
4
เพลงชุดเดียวกัน ความละเอียดเท่ากัน ที่ Tidal vs เล่นบน PC foobar2000

รบกวนถามความคิดเห็นว่า จริงมั่ยครับ ...ตอนนี้ผมฟังในเครื่อง PC เสียงดีกว่า เล่นผ่าน Tidal

ผมกำลังฝึกฟังเพลงน่ะครับ กำลังสับสนน่ะครับ
ขอบคุณครับ 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

14/07/2021 09:08:40
390
โดยปกติแล้วเพลงที่เป็นไฟล์แล้วริปจากแผ่นมาเล่นแบบ Offline ในเครื่อง บวกกับเล่นผ่านโปรแกรมเล่นเพลงที่มีคุณภาพเสียงจะดีกว่าการเล่นผ่านสตรีมมิ่งครับ เพราะสตรีมมิ่งมีหลายปัจจัยเข้ามาเกี่ยวข้อง ทั้งเรื่องการสูญเสียระหว่างทางจากการสตรีม ยังไงก็ยังสู้เพลงที่ริปมาจากแผ่นไม่ได้ครับ นี่ยังไม่รวมถึงคุณภาพของตัว Router และ สาย Lan ที่ใช้ด้วยนะครับ พวกนี้ล้วนมีผลต่อเสียงทั้งหมดเลย 
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

LosInBlue

14/07/2021 12:39:21
116
ผมเลิกเทียบไปนานและครับ เพราะว่าคุณภาพเสียงมันฟังแล้วอยู่ในระดับไพเราะ รับได้ ฟังแล้วมีความสุขครับสำหรับ Tidal รวมถึง Spotify ด้วย  555

อยากฟังคุณภาพเสียงดีที่สุด ฟังผ่าน PC อยากฟังเพราะๆ สบายๆ เน้นหาเพลงใหม่ๆ ฟังผ่าน Tidal Spotify ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 3

Thanaka

14/07/2021 14:41:35
4
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - เปา เรือธง

โดยปกติแล้วเพลงที่เป็นไฟล์แล้วริปจากแผ่นมาเล่นแบบ Offline ในเครื่อง บวกกับเล่นผ่านโปรแกรมเล่นเพลงที่มีคุณภาพเสียงจะดีกว่าการเล่นผ่านสตรีมมิ่งครับ เพราะสตรีมมิ่งมีหลายปัจจัยเข้ามาเกี่ยวข้อง ทั้งเรื่องการสูญเสียระหว่างทางจากการสตรีม ยังไงก็ยังสู้เพลงที่ริปมาจากแผ่นไม่ได้ครับ นี่ยังไม่รวมถึงคุณภาพของตัว Router และ สาย Lan ที่ใช้ด้วยนะครับ พวกนี้ล้วนมีผลต่อเสียงทั้งหมดเลย 

ขอถามนอกเรื่องน่ะครับ sony wf-1000xm3 ฟังเพลง เปิด noises canceling ฟังเพลงได้ 1ชม นิด ..แบต ปกติมั่ยครับ ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

เฟี้ยว

14/07/2021 14:47:47
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - เปา เรือธง
ทางฝั่งต้นทางอาจจะมีผลสูง แต่ถ้า Router กับสาย Lan นี้ไม่น่าเกี่ยวครับ เพราะทดลองกลับ Phase เงียบสนิท เพราะ Phase Canceling กับ 100% เท่ากับเสียงมันเหมือนกัน 100% ครับ
หยิกหู 0
"เพลงชุดเดียวกัน ความละเอียดเท่ากัน ที่ Tidal vs เล่นบน PC foobar2000"