Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอคำชี้แนะ สายหูฟังในงบ 5 - 9 พัน

Davichi

13/07/2021 12:30:07

หูฟัง 2 คาแรกเตอร์

JVC HA FW02  ทางเบสดี แต่ แหลมกุดกับเวทีแคบไปนิด
JVC HA FD02   ทางสว่าง เป็นกลาง เสียงร้องบางและเบสน้อยไปนิด 
ใช้ AQ Cobalt ขับ

1. อยากจะหาข้อมูลสายที่มาช่วยเรื่องมิติ กลาง แหลมให้กับ FW02 หน่อยครับ  (ที่ลองหาดู เห็นมีพื่อนๆในนี้แนะนำเป็น Thor Silver) 

2. สายที่ช่วยอัพสเกลให้ตัว FD02 ไปได้ไกลได้สุดเต็มประสิทธิภาพอย่างที่ควรจะเป็น และเพิ่มให้ย่านต่ำให้มันอัพมากกว่าเดิมหน่อย (สายสต๊อกตัวนี้ค่อนไปทางอับมากครับ)

# มีแนะนำ สายในงบประมาณ 5- 9 พัน แนะนำเข้ามาได้เลยนะครับ กำลังหาข้อมูล

ปล. สถานการณ์โควิดเช่นนี้ แน่นอนว่าเข้าไปฟังแนวเสียงของสายตามสาขาไม่ได้ เลยต้องมาตามหาตามอ่านจากพี่ๆในนี้แทน ยังไงมีสายตัวไหนดีๆก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

13/07/2021 15:08:42
390
แนะนำเป็น Eletech Prudence ครับ รุ่นนี้เสียงจะอิ่มเนียนกำลังดี ช่องไฟของชิ้นดนตรีจะห่างกันมากขึ้น เวทีดูกว่างขึ้นอีกเล็กน้อย ตัวเบสจะอิ่มเนียน เป็นลูกที่ชัดขึ้น ส่วนย่านแหลมจะสะอาดใส ปลายเสียงไม่คมจนเกินไปครับ 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอคำชี้แนะ สายหูฟังในงบ 5 - 9 พัน"