Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ลำโพงที่ไม่มีสวิตช์เปิดปิด เวลาจะปิดส่งผลเสียไหม

หนุ่มหน้าเหี่ยว

08/07/2021 21:45:08
พอดีกำลังจะซื้อลำโพงคอม งบ ไม่เกิน 15000 ครับ ก็ไล่ๆดูที่หลายท่านแนะนำในบอร์ดนี้ไป แต่สังเกตุพบว่ามีอยู่หลายๆรุ่นที่มันไม่มีสวิตช์เปิดปิดที่ตัวลำโพงแฮะ ผมก็เลยสงสัยว่าแล้วเวลาที่เราเลิกใช้งานมัน วิธีที่เราจะปิดก็คือต้องปิดสวิตช์ที่ปลั๊กรางหรือถอดปลั๊กออกแน่ๆล่ะ แล้วแบบนี้มันจะสงผลเสียต่อตัวลำโพงมากกว่าลำโพงที่มีสวิตช์เปิดปิดไหมครับ 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

09/07/2021 15:32:37
390
เท่าที่เจอมากับตัวเดโมของที่ร้าน ไม่มีผลเสียอะไรนะครับ เหมือนเค้าออกแบบมาให้มันเซฟตี้แล้วระดับนึงครับ 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ลำโพงที่ไม่มีสวิตช์เปิดปิด เวลาจะปิดส่งผลเสียไหม"