Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Audio Technica M50x เหมาะกับเกมแนว FPS ชื่อ Rainbow Six Siege

วันวันวัน

29/06/2021 20:51:22
0
อยากรบกวนขอให้กูรูแต่ละท่าน ช่วยรีวิว Audio Technica M50x ว่าเหมาะกับการเล่นเกม Rainbow Six Siege มั้ยครับ

ถ้าทางผมจะใช้คู่กับ Creative Sound BlasterX G5 หรือ G6 คิดว่าเหมาะมั้ยครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Win Paragon

29/06/2021 21:59:04
สวัสดีครับ คุณวันวันวัน 

สำหรับ Audio Technica M50x นั้นก็ถือว่าเป็น Headphone แบบ Monitor ที่ให้เสียงที่คมชัด แยกทิศทางเสียงได้ดีอยู่แล้วครับ แต่ว่าจะมีข้อเสียในส่วนของมิติด้านลึก ครับ หรือว่า การแบ่งชั้นของเสียงดนตรีนั้นเอง ซึ่งก็เป็นเรื่องปกติของ Headphone Monitor อยู่แล้วครับ แต่ว่าสามารถใช้งานเล่นเกมได้ไหมบอกเลยว่าได้ครับ 

แล้วถ้านำมาจับคู่กับ Creative Sound BlasterX G5 หรือ G6 แล้วเนี่ยในส่วนของ Creative Sound BlasterX จะมี Scout Mode ที่ช่วยเพิ่มมิติของเสียงให้ฟังได้ง่าย และ สมจริงมากยิ่งขึ้น ทำให้เหมาะมากกับการเล่นเกมครับ อีกทั้งโทนเสียงของ Audio Technica M50x จะโดดเด่นในส่วนของเสียงย่านเบสที่มีความชัดอยู่แล้ว เรื่องเสียงฝีเท้านี้หายห่วงได้เลยครับ

ในส่วนของ Creative Sound BlasterX G5 กับ G6 ผมอยากจะแนะนำ Creative Sound BlasterX G6 ดีกว่าครับ เพราะว่าจะได้กำลังขับที่สูงกว่า เทคโนโลยีที่ใหม่กว่า รองรับรูปแบบของไฟล์เสียงได้มากกว่า เรื่องฟังก์ชั่นของ Scout Mode ก็สามารถปรับได้มากกว่าครับผม
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
"Audio Technica M50x เหมาะกับเกมแนว FPS ชื่อ Rainbow Six Siege"