Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วยแนะนำ Network Power Switch ระดับAudio เกรด เสียบสายLan 4 ช่องครับ

papex

31/05/2021 00:39:56
0

คืออยากได้ Network Power Switch ระดับAudio เกรด นำมาต่อคั่น ระหว่าง
เล้าเตอร์ กับ พวกเครื่องเล่น ตั้งแต่ Steamer Dac TV และกล่องดูหนังครับ
คือนำมาใช้งานในคอนโด ใช้ประมาณ 4 ช่องวายLan ต่อออกก็พอครับ
ท่านใด พอมีข้อมูลอยากขอคำแนะนำครับ
จริงๆเบื้องต้น สนใจ ของ SOtM  รุ่น sNH-10G มีช่องต่อออก 8 ช่องราคาประมาณ 26000 ครับ คือ ทั้งขนาดที่ค่อนข้างใหญ่และ ช่องต่อเยอะเกินจำเป็นครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Acholate

31/05/2021 08:19:14
5
EtherRegen ครับ มีช่อง sfp ด้วยครับ
สั่งเอาจากต่างประเทศ https://uptoneaudio.com/products/etherregen

อีกตัวที่เวป AS เล่นกัน Buffalo BS-GS2016 หาได้ตาม rakuten
แต่ตัวนี้ถ้าจะทำให้เสียงดีต้อง mod เอา switch power supply ออก โหดกว่านั้นก็เปลี่ยน clock ครับ

ยังไงงบไว้เพื่อ Linear power supply ด้วยครับ มีผลพอๆกับตัว switch
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ผ่านมาแนะนำครับ

31/05/2021 11:15:56
สุดทางไป sotm full option ครับ แต่ 7หมื่น + sps500 อีก รวมๆ 9 หมื่น แต่ถ้าสุดทางแบบสุดๆๆๆๆจริงๆต้องซื้อ 2 ตัวมา link กันครับ เกือบๆ 180000 5555

Ether regen มี output รูเดียวครับ เสียงจะหนากว่า sotm แบบไม่มี option หน่อยๆ

เห็นมีอีก 2 ยี่ห้อหมื่นต้นๆ ยังไม่เคยลองครับ

ถ้าใครเล่น streaming อยากให้ลองเปิดโลกพวก switching ครับ ยิ่ง system เราแพงยิ่งเห็นอะไรเยอะมาก อัพจุดนี้ (switching สาย lan) บางทีนึกว่าเปลี่ยนแอม เปลี่ยน source เลยครับ 

ยังไงพวก digital ผมแนะนำ sotm ครับ โดยเฉพาะสาย lan cat7 เสียงอร่อยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก ลืมพวก aq ไปได้เลย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3
"ช่วยแนะนำ Network Power Switch ระดับAudio เกรด เสียบสายLan 4 ช่องครับ"