Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ใครใช้Macฟังเพลงบ้าง สอบถามหน่อยครับ

mac2011

30/05/2021 23:35:43
มีiMac เก่าปี 2011(mid) เลยเอามาต่อฟังเพลง มีเสียงnoiseรบกวนตอนเปิดดังๆ (จริงๆก็ไม่ได้ยินถ้ามีเพลง แต่ก่อนยังไม่กดเพลงก็พอได้ยิน) 

เลยลองsystemเอามาเสียบฟังPC พบว่าเสียงnoiseแทบไม่มีเลย ต้องหมุนวอลุ่มจนสุดถึงจะได้ยินเบาๆ แต่เครื่องiMacประมาณหมุนประมาณบ่าย2ก็ได้ยินแล้ว

มีใครเป็นบ้างไหมครับ  ว่าจะซื้อรุ่นปีใหม่ๆหน่อย เผื่อจะหาย อาจจะเพราะคงเก่าเกินไป
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

31/05/2021 09:06:14
390
อาจเป็นไปได้ว่า Port เชื่อมต่ออาจจะสกปรกครับ ลองนำไปให้ที่ iServe ทำความสะอาดให้ดูครับผม 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ใครใช้Macฟังเพลงบ้าง สอบถามหน่อยครับ"