Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอคำแนะนำหูฟัง True Wireless ครับ

Ongsama

23/05/2021 13:37:08
0
พอดีผมอยากจะได้หูฟังแบบ True Wireless เน้นการคุยโดยเฉพาะครับ เพราะตอนนี้ WFH แล้วมีคนโทรเข้าหาเยอะมาก และเอาไว้ใช้งานส่วนตัวสำหรับอัดเสียงด้วยครับ เลยอยากได้ตัวที่ตัดเสียงรบกวนจากภายนอกด้วยครับ

เลยอยากขอคำแนะนำว่ามีตัวไหนน่าสนใจบ้างครับ จริงๆมีมอง AirPods Pro ไว้ เพราะผมใช้ iPhone แต่เห็นราคาแล้วถึงกับเบือนหน้าหนีเลยทีเดียว 555
เลยอยากทราบว่าพอจะมีตัวอื่นเป็นตัวเลือกบ้างหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

thepig22

23/05/2021 15:29:03
3
เน้นคุยด้วยคงเป็น jabra 75t ครับ คุยกับเสียงถือว่าดี แต่ไม่เท่าairpods pro ตัดเสียงรบกวนพอใช้ได้
แต่ถ้าไม่ซีเรียสก็หาairpods proเครื่องนอกก็ได้ครับถูกกว่าเกือบ2000 แค่เวลามีปัญหาต้องเข้าศูนย์แอปเปิ้ลได้อย่างเดียวเท่านั้น ง่ายสุดก็ศูนย์ตรงเซนทรัลเวิร์ลครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

Ongsama

23/05/2021 16:23:53
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - thepig22
เน้นคุยด้วยคงเป็น jabra 75t ครับ คุยกับเสียงถือว่าดี แต่ไม่เท่าairpods pro ตัดเสียงรบกวนพอใช้ได้
แต่ถ้าไม่ซีเรียสก็หาairpods proเครื่องนอกก็ได้ครับถูกกว่าเกือบ2000 แค่เวลามีปัญหาต้องเข้าศูนย์แอปเปิ้ลได้อย่างเดียวเท่านั้น ง่ายสุดก็ศูนย์ตรงเซนทรัลเวิร์ลครับ
ขอบคุณครับ
แบบนี้ผมกำลังคิดว่ากัดฟันไป AirPods Pro เลยดีกว่า เพราะผมมีทั้ง iPhone และ iPad เห็นว่ามันสลับกันใช้ได้เลยด้วย(ถ้าจำไม่ผิดนะครับ)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

23/05/2021 19:13:35
4,282

ถ้าใช้โทรเยอะมาก ผมแนะนำ Airpod ตัวใหม่ที่กำลังออกครับ เพราะฟิลลิ่งมันเหมือนสมอลทอล์ค จะคุยงานนานขนาดไหนก็ไม่รำคาญ ส่วน Airpod Pro ผมใช้ใส่ตอนเช้าๆเวลามีเสียงรบกวนจากภายนอก เวลาใส่ปุ๊บ เงียบปั๊บ นอนทับได้ และทำให้นอนหลับต่อได้อีกเลยล่ะ

แต่ Airpod Pro ถ้าใช้โทรหนักๆ ผมไม่อยากแนะนำ เพราะด้วยความที่มันใช้จุกยางที่มีการ isolated ทำให้เรารู้สึกอึดอัด และระดับเสียงที่ได้ยินกับเพลงพูดมันไม่สมดุลย์กันครับ คนใช้อยู่น่าจะทราบดี แต่ถ้าคุยนิดๆหน่อยๆ แต่ออกแนวบ่อยครั้ง Airpod Pro ถือว่าดีมากครับ ^^

แต่ Airpod Pro ใช้ฟังเพลงก็ยังสู้ค่ายที่ทำมาเพื่อฟังเพลงไม่ได้นะครับ คุณภาพเสียงยังเป็นรองครับ แต่ถ้าเอาแนวสารพัดประโยชน์ ดูหนัง เล่นเกมส์ ดูคลิป คุยโทร (แบบไม่หนัก) AirPod Pro ใช้ได้ดีครับ

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 4

Ongsama

24/05/2021 09:22:24
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - นายมั่นคง

ถ้าใช้โทรเยอะมาก ผมแนะนำ Airpod ตัวใหม่ที่กำลังออกครับ เพราะฟิลลิ่งมันเหมือนสมอลทอล์ค จะคุยงานนานขนาดไหนก็ไม่รำคาญ ส่วน Airpod Pro ผมใช้ใส่ตอนเช้าๆเวลามีเสียงรบกวนจากภายนอก เวลาใส่ปุ๊บ เงียบปั๊บ นอนทับได้ และทำให้นอนหลับต่อได้อีกเลยล่ะ

แต่ Airpod Pro ถ้าใช้โทรหนักๆ ผมไม่อยากแนะนำ เพราะด้วยความที่มันใช้จุกยางที่มีการ isolated ทำให้เรารู้สึกอึดอัด และระดับเสียงที่ได้ยินกับเพลงพูดมันไม่สมดุลย์กันครับ คนใช้อยู่น่าจะทราบดี แต่ถ้าคุยนิดๆหน่อยๆ แต่ออกแนวบ่อยครั้ง Airpod Pro ถือว่าดีมากครับ ^^

แต่ Airpod Pro ใช้ฟังเพลงก็ยังสู้ค่ายที่ทำมาเพื่อฟังเพลงไม่ได้นะครับ คุณภาพเสียงยังเป็นรองครับ แต่ถ้าเอาแนวสารพัดประโยชน์ ดูหนัง เล่นเกมส์ ดูคลิป คุยโทร (แบบไม่หนัก) AirPod Pro ใช้ได้ดีครับ

ขอบคุณครับ
Airpod ตัวใหม่นี่คือ Airpod 2 ใช่หรือเปล่าครับ?
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

เปา เรือธง

24/05/2021 11:19:22
390
AirPods 2 ก็ดีนะครับ ไมค์ชัดเจนมาก ๆ แต่จะเป็นทรงแบบ Earbuds ส่วนอีกตัวเลือกนึงจะเป็นของ Huawei รุ่น FreeBuds Pro ที่ไมค์ชัดเจนมาก ๆ คุยทะลุแมสก์เลยครับผม 
หยิกหู 0
แจกหู 1
"ขอคำแนะนำหูฟัง True Wireless ครับ"