Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอสอบถามเรื่องการอัดเสียงของพวกซาวด์อะเบ๊าท์รุ่นที่มีโหมดอัดเสียงครับ

wittaya

22/05/2021 00:47:57
0
พอดีช่วงนี้คิดถึงแบบย้อนยุคหน่อย พอดีผมซื้อ aiwa jx769 มามันอัดเสียงได้ทีนี้ผมก็เข้าใจว่ามันสามารถที่จะต่อจากคอมหรือ dap เพื่ออัดเพลงได้จะเอามาฟังให้ได้ฟีลเฉยๆ แต่ผมลองใช้เทปใหม่อัดต่อ aux เข้าช่อง mic ของซาวด์อะเบ๊าท์ มันกลายเป็นว่าถ้า source เสียงหรือเบาเกินลิมิตมันมันจะ compress ระดับเสียงให้ได้ระดับเท่ากัน เสียงอู้ๆอั้นแถมมีเสียงจี่ค่อนข้างรุนแรงคือแตะที่หน้าจอมือถือก็มีเสียง สงสัยเป็นเพราะว่าไว้ต่อกับไมค์เท่านั้น

ดังนั้นผมเลยอยากจะถามคนที่เคยเล่นครับว่ามีซาวด์อะเบ๊าท์รุ่นไหนที่สามารถอัดเสียงให้คุณภาพปกติที่ไว้ฟังเพลงได้ครับ หรือต้องไปเป็น deck เท่านั้นครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอสอบถามเรื่องการอัดเสียงของพวกซาวด์อะเบ๊าท์รุ่นที่มีโหมดอัดเสียงครับ"