Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามเรื่อง TRUEWIRELESS หน่อยครับ

@rt

18/05/2021 09:12:50
3
1.พอดีใช้ SENN TW มาเกือบจะ 2 ปีแล้ว กำลังจะนำเข้าไปเคลมปัญหาแบตไหล จริงๆเป็นมาสักพักแล้วแต่เจอโควิดเข้าไปเลยพักไว้ก่อน เลยอยากสอบถามว่าปกติ SENN นี่ถ้าพบปัญหาจะเอาไปแก้หรือเปลี่ยนตัวใหม่ให้ครับ

2. ถ้าจะไปเล่นรุ่นอื่น ควรไปรุ่นไหนต่อ ส่วนตัวชอบเสียงของ SENN อยู่แล้ว โดยเฉพาะเบส เนื่องจากเป็นคนชอบเบส แต่ก็อยากได้กลางกับแหลมที่โปร่งๆเป็นประกายหน่อย ซึ่ง SENN ก็อทำได้ดีแต่เหมือนแหลมจะยังไปไม่สุด ส่วนที่ไม่ชอบของ SENN เลยคือ Soundstage แคบครับ

3.เล็งๆไว้ มี Falcon Pro, Gemini, GT220 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

18/05/2021 09:28:13
390
1. ขึ้นอยู่กับทาง Sennheiser พิจารณาครับ แต่อาการที่พบนั้นแก้ไม่หายในรุ่นแรกครับ ที่พอตะทำได้คือต้องชาร์จแบตบ่อย ๆ ครับ 

2 & 3 . แนะนำเป็น Devialet Gemini กับ Falcon Pro ครับ เพราะสองรุ่นนี้ได้เบสที่ดีทั้งคู่ แต่ทาง Gemini เสียงจะหวานเนียน เสียงชัดใส คำร้องโดดเด่นกว่าบาลานซ์เสียงดีทุก ๆ ด้าน 

ส่วนทาง Falcon Pro จะให้เวทีเสียงที่กว้างขวางกว่า มิติด้านลึกดี เสียงแหลมใส ละเอียดกว่าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

@rt

18/05/2021 09:36:39
3
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - เปา เรือธง
1. ขึ้นอยู่กับทาง Sennheiser พิจารณาครับ แต่อาการที่พบนั้นแก้ไม่หายในรุ่นแรกครับ ที่พอตะทำได้คือต้องชาร์จแบตบ่อย ๆ ครับ 

2 & 3 . แนะนำเป็น Devialet Gemini กับ Falcon Pro ครับ เพราะสองรุ่นนี้ได้เบสที่ดีทั้งคู่ แต่ทาง Gemini เสียงจะหวานเนียน เสียงชัดใส คำร้องโดดเด่นกว่าบาลานซ์เสียงดีทุก ๆ ด้าน 

ส่วนทาง Falcon Pro จะให้เวทีเสียงที่กว้างขวางกว่า มิติด้านลึกดี เสียงแหลมใส ละเอียดกว่าครับ
ขอบคุณมากๆครับ สอบถามเพิ่มเติม 2 ตัวนี้ ถ้าเล่นแค่ Stream File ทั่วๆไป Apple Music, Spotify เล่นได้ไหมครับ ตัวหูจะถือว่าขี้ฟ้องไหมครับ ไม่ใช่ว่าต้องเล่นพวก File Loseless
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามเรื่อง TRUEWIRELESS หน่อยครับ"