Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เว็บเฮียเริ่มจะกลายเป็น noc noc แล้วล่ะครับ เอาใจช่วยครับ

somkiatr

09/05/2021 11:52:44
182
เดี๋ยวนี้ขายจิปาถะไปหมด  โต๊ะ เก้าอี้  เคสโทรศัพท์   เครื่องฟอกอากาศ  โคมไฟ กาต้มน้ำ พัดลม ห้องน้ำแมว  ผมเอาใจช่วยครับ  เอาให้สุดๆไปเลย
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

09/05/2021 22:34:03
4,282
555 จริงๆต้องบอกว่าโลกมันเปลี่ยนจนต้องมีสินค้าอื่นๆในเว็บครับ 555

ผมเองยังงงเอง ว่าในเว็บมีขายเครื่องดูดฝุ่นตั้งแต่เมื่อไหร่ 555 จริงๆสาเหตุที่ขายของสารพัด เป็นเพราะว่าทุกวันนี้ช่องทางต่างๆมันเอื้อให้ต้องทำครับ เดี๋ยวนี้ทั้งเป้าทั้งยอดๆ โดนวางล่วงหน้าทีละหลายๆเดือน ใครทำไม่ถึงก็อาจจะถูกลดระดับลงโดยปริยาย

ในขณะที่มาร์จิ้นก็บางลงเรื่อยๆจนต้องพยายามหารายได้จากสินค้าตัวอื่นๆมาชดเชยครับ แต่จริงๆพวกผมก็ขายกันเป็นนะครับ นี่ว่าจะพยายามพลิกช่องทางขายให้คนกลุ่มอื่นเข้าถึงได้ง่ายที่สุดอีก ตอนนี้ปรับตัวแบบเต็มที่ยังนึกไม่ออกว่าจะรอดปลอดภัยแค่ไหนด้วยครับ 555

แต่ไม่ต้องห่วงครับ วิชาหลักคือหูฟังยังครบถ้วน ยังคงขวนขวายและเสาะหาสินค้าใหม่มาเพิ่มตลอดครับ เรียกว่าอาหารจานหลักผมเสิร์ฟให้แบบรสชาติไม่มีเปลี่ยนครับ 555

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ผมว่านะ

09/05/2021 23:26:38
จุดขายของร้านเฮียที่ร้านอื่นสู้ไม่ได้ก็คือบริการมั่นคงส่งด่วน (ที่ตอนนี้เลิกไปแล้วมั้ง) นี่แหละครับ แถมตอนนี้หูฟังตัวเด่นๆ พิมพ์นิยมหลายๆ รุ่นก็หมดสต๊อกมาซักพักใหญ่ๆ แบบไม่อยากจะเชื่อ ผมเคยถือคติว่า "เพราะความวู่วามรอไม่ได้" แต่มาเจอแบบนี้ก็หายวู่วามไปหลายทีละครับ 55
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

10/05/2021 00:47:49
4,282
เรื่องมั่นคงส่งด่วน ตอนนี้กลายเป็นต้องงดไปก่อนเป็นการชั่วคราวครับ สาเหตุที่งดเพราะว่าตอนนี้ผมย้ายคลังสินค้าทุกอย่าง(กว่า 90%) ฝากไว้ที่ smart warehouse เวลามีออร์เดอร์ก็จะเชื่อมโยงด้วย API หากัน แล้วทางคลังก็จะทำการจัดออร์เดอร์และแพ็คสินค้าส่งต่อถึงมือลูกค้า

แต่กลายเป็นส่งด่วนทำไม่ได้ เพราะสินค้าถูกย้ายไปแถวบางนา(เลยไปอีกไกล) ก็เลยไม่รู้จะเรียกมอไซต์ส่งออกมายังไง ครั้นจะแยกสต๊อกออกเป็น 2 ส่วนก็ทำไม่ได้ เพราะจำนวนไอเท็มมันเยอะจนไม่มีปัญญาสต๊อกครับ แต่ทั้งนี้บริการอันนี้ผมยังหาทางออกที่ดีที่สุดอยู่ ยังไงมีความคืบหน้าจะแจ้งให้ทราบนะครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

somkiatr

10/05/2021 19:31:29
182
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - นายมั่นคง
เรื่องมั่นคงส่งด่วน ตอนนี้กลายเป็นต้องงดไปก่อนเป็นการชั่วคราวครับ สาเหตุที่งดเพราะว่าตอนนี้ผมย้ายคลังสินค้าทุกอย่าง(กว่า 90%) ฝากไว้ที่ smart warehouse เวลามีออร์เดอร์ก็จะเชื่อมโยงด้วย API หากัน แล้วทางคลังก็จะทำการจัดออร์เดอร์และแพ็คสินค้าส่งต่อถึงมือลูกค้า

แต่กลายเป็นส่งด่วนทำไม่ได้ เพราะสินค้าถูกย้ายไปแถวบางนา(เลยไปอีกไกล) ก็เลยไม่รู้จะเรียกมอไซต์ส่งออกมายังไง ครั้นจะแยกสต๊อกออกเป็น 2 ส่วนก็ทำไม่ได้ เพราะจำนวนไอเท็มมันเยอะจนไม่มีปัญญาสต๊อกครับ แต่ทั้งนี้บริการอันนี้ผมยังหาทางออกที่ดีที่สุดอยู่ ยังไงมีความคืบหน้าจะแจ้งให้ทราบนะครับ^^
แบบนี้เฮียก็ไม่ต้องมีหน่วยสวาทที่คอยแพ็กของ/ส่งของเป็นของตัวเองแล้วสินะครับ เพราะ Smart Warehouse เขาดำเนินการให้หมด แบบนี้หน่วยสวาทของเฮียจะตกงานไหมครับ 555 

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

นายมั่นคง

10/05/2021 20:00:13
4,282
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - somkiatr
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - นายมั่นคง

แบบนี้เฮียก็ไม่ต้องมีหน่วยสวาทที่คอยแพ็กของ/ส่งของเป็นของตัวเองแล้วสินะครับ เพราะ Smart Warehouse เขาดำเนินการให้หมด แบบนี้หน่วยสวาทของเฮียจะตกงานไหมครับ 555 

ไม่หรอกครับพี่ ทุกคนยังอยู่ครบๆ เพียงแต่ผันตัวเองมาจัดการงานด้านอื่น ซึ่งยังพอมีงานจุกจิกให้ช่วยกันน่ะครับ 55

Smart WareHouse ผมย้ายไปประมาณ 6 เดือนแล้วครับ ทุกอย่างคล่องตัวดี และดีมีประสิทธิภาพกว่าผมทำเองซะอีก เพราะที่ทางเค้ากว้างสุดลูกหูลูกตา แถมมีแรงงานจำนวนมากมาทำเรื่องแพ็คโดยเฉพาะ มีความเป็นมืออาชีพกว่าพวกผมแพ็คกันเองซะอีก

และที่สำคัญ ผมว่าเค้าจัดการส่งได้เร็วกว่าผมอีกเป็นวันเลยครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 6

ผมว่านะ

09/06/2021 21:59:06
ล่าสุดมีเพิ่มหมวดสินค้าใหม่ "หม้อทอดไร้น้ำมัน" แล้วนะครับ 55
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

somkiatr

10/06/2021 04:32:14
182
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 6 - ผมว่านะ
ล่าสุดมีเพิ่มหมวดสินค้าใหม่ "หม้อทอดไร้น้ำมัน" แล้วนะครับ 55
ที่เด็ดกว่านั้นคือมีรีวิวหม้อทอดด้วยครับ 555 แต่รีวิวโดยคุณเปารึเปล่าไม่แน่ใจ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

นายมั่นคง

11/06/2021 00:06:56
4,282
รีวิวถ่ายพรุ่งนี้โดยพ่อครัวคนใหม่ครับ รอติดตามนะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

ลองดูครับ

01/07/2021 14:28:15
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

นายมั่นคง

01/07/2021 22:24:06
4,282
555 หม้อทอดนี่เป็นอะไรที่ฉีกแนวมาก พอดี Supplier เค้าขายเก้าอี้เกมมิ่งและก็ขายหม้อทอด  ขนาดผู้นำเข้าเค้ายังเอาของฉีกธีมมาขายได้ เราคนขายก็ต้องลองดูครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

ผมว่านะ

07/07/2021 09:47:45
สิ้นสุดการรอคอย ในที่สุดร้านเฮียก็เอาเครื่องฟอกอากาศ Xiaomi มาขายซะที ราคาอาจจะไม่หวือหวาเหมือนใน Lazada, Shopee ที่ตัดราคากันโหดมาก แต่ก็น่าจะได้เปรียบเรื่องส่งไวและบริการที่อุ่นใจกว่า แต่น่าเสียดายที่ไม่เอาไส้กรองเข้ามาขายด้วย ป.ล. ตอนแรกผมก็สงสัยนะว่าคนที่จะสั่งซื้อหม้อทอดไร้น้ำมันแล้วต้องรอส่งของตั้ง 7-14 วัน นี่ต้องใจเย็นมากขนาดไหนกัน แต่พอมาเห็นโปรลดราคาสุดโหด 40% จากราคาเกือบห้าพันเหลือแค่สองพันกว่าแบบนี้ไม่เป็นไรรอได้อยู่แล้วครับ
หยิกหู 0
"เว็บเฮียเริ่มจะกลายเป็น noc noc แล้วล่ะครับ เอาใจช่วยครับ"