Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วยแนะนำหูฟัง True Wireless เสียงคล้าย bose soundsport free หน่อยครับ

markus

02/05/2021 16:27:29
0
ตามหัวข้อเลยครับ ช่วยแนะนำตัวที่เสียงโทนเดียวกันให้หน่อยครับ
ตัวเก่าที่ใช้อยู่ (Bose soundsport free) เสียครับ
เลยอยากได้ตัวใหม่ที่เสียงคล้ายๆกันหรือดีกว่าครับ

ปกติฟังโทนออก color เน้นแนวเพลง hard rock เสียงกลางชัดเคลียร์และมีเบสที่ค่อนข้างลึก บวมเล็กน้อยครับ

ลองที่เฮียมั่นมาหลายตัวแล้ว แต่ยังไม่เจอตัวที่ใช่เลยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

02/05/2021 18:11:30
390
ได้ลอง Grado GT220 หรือยังครับ รุ่นนี้ฟังสนุกใช้ได้เลยครับผม อีกรุ่นก็จะเป็น Lypertek Pureplay Z7 ตัวนี้เสียงกลางชัด เบสปะทะแน่น เก็บตัวไว ลองเทียบกันดูครับผม 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

markus

02/05/2021 20:21:42
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - เปา เรือธง

ได้ลอง Grado GT220 หรือยังครับ รุ่นนี้ฟังสนุกใช้ได้เลยครับผม อีกรุ่นก็จะเป็น Lypertek Pureplay Z7 ตัวนี้เสียงกลางชัด เบสปะทะแน่น เก็บตัวไว ลองเทียบกันดูครับผม 

ขอบคุณมากเลยครับพี่เปา
ตัว grado ผมลองแล้ว เสียงกลางออกจัดเกินไปนิดนึงจนแอบแสบน่ะครับ 5555
ส่วนlypertek ยังไม่เคยลอง ไว้มีโอกาสจะเข้าไปลองอีกครั้งครับ
แล้วพอจะมีตัวรุ่นสูงที่แนะนำมั้ยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Lonk

05/05/2021 07:45:25
0
อ้างอิง : ช่วยแนะนำหูฟัง True Wireless เสียงคล้าย bose soundsport free หน่อยครับ - markus
ตามหัวข้อเลยครับ ช่วยแนะนำตัวที่เสียงโทนเดียวกันให้หน่อยครับ
ตัวเก่าที่ใช้อยู่ (Bose soundsport free) เสียครับ
เลยอยากได้ตัวใหม่ที่เสียงคล้ายๆกันหรือดีกว่าครับ

ปกติฟังโทนออก color เน้นแนวเพลง hard rock เสียงกลางชัดเคลียร์และมีเบสที่ค่อนข้างลึก บวมเล็กน้อยครับ

ลองที่เฮียมั่นมาหลายตัวแล้ว แต่ยังไม่เจอตัวที่ใช่เลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
เสียยังไงครับ   ผมก็ใช้อยู่  แต่ ยางเปื่อย ปุ่มหาย  ว่าจะหาอะไหล่มาใส่
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

เปา เรือธง

05/05/2021 08:44:20
390
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - markus
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - เปา เรือธง

ขอบคุณมากเลยครับพี่เปา
ตัว grado ผมลองแล้ว เสียงกลางออกจัดเกินไปนิดนึงจนแอบแสบน่ะครับ 5555
ส่วนlypertek ยังไม่เคยลอง ไว้มีโอกาสจะเข้าไปลองอีกครั้งครับ
แล้วพอจะมีตัวรุ่นสูงที่แนะนำมั้ยครับ
งั้นลองเป็น Noble Falcon Pro เลยครับ ตัวนี้เวทีเสียงกว้างขวางมาก ๆ แยกแยะเสียงในทิศทางต่าง ๆ ได้ดี เบสลูกปานกลางแรงปะทะกำลังดี ไม่มากไม่น้อยจนเกินไป เนื้อเบสดีมีความชัดเจน ไม่ขุ่น ไม่บวมครับผม 
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 5

markus

09/05/2021 22:56:49
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - Lonk
อ้างอิง : ช่วยแนะนำหูฟัง True Wireless เสียงคล้าย bose soundsport free หน่อยครับ - markus

หยิกหู 0
แจกหู 0
เสียยังไงครับ   ผมก็ใช้อยู่  แต่ ยางเปื่อย ปุ่มหาย  ว่าจะหาอะไหล่มาใส่
ยางเปื่อยเหมือนกันครับ ตรงปุ่มกด แต่ของผมมันหลุดออกมาเลย จนเห็นวงจรด้านใน
เคยลองเข้าไปถามศูนย์ Bose ดูแล้ว แต่เค้าบอกว่าไม่มีอะไหล่เลยและบอกอีกว่าไม่น่ามีร้านที่ซ่อมได้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

RYU

10/05/2021 09:24:13
32
ผมใช้ ทั้ง bose soundsport free และ apple airpod pro ความเห็นส่วนตัวผม เห็นว่า ใกล้เคียงกันนะครับ ผมใช้ กับ iphone ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

Lonk

17/05/2021 08:23:49
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - markus
ยางเปื่อยเหมือนกันครับ ตรงปุ่มกด แต่ของผมมันหลุดออกมาเลย จนเห็นวงจรด้านใน
เคยลองเข้าไปถามศูนย์ Bose ดูแล้ว แต่เค้าบอกว่าไม่มีอะไหล่เลยและบอกอีกว่าไม่น่ามีร้านที่ซ่อมได้ครับ
ถ้าจะทิ้ง  ขอรับต่อนะครับ  เอามาเป็นอะไหล่
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

alittleduckservices

08/06/2021 11:05:45

หยิกหู 0
แจกหู 0

https://www.facebook.com/alittleduckservices/ ;

ส่งมาเปลี่ยนแบตได้เลยครับ

หยิกหู 0
"ช่วยแนะนำหูฟัง True Wireless เสียงคล้าย bose soundsport free หน่อยครับ"