Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ใครใช้ foobar ถอด file MQA ได้มั่งครับ

ถามหน่อยครับ

27/04/2021 10:20:00
ลอง หลายวิธี หลาย component ตามที่หาได้ใน google แล้ว

ผมเห็น รายละเอียด ของ foobar task ยังขึ้นเป็น FLAC เหมือนเดิมเลยครับ

ฟังกับ ifi zen dac ครับ

ลองโหลด Audirana (ตัวทดลอง) มาลอง ถอด MQA ได้ครับ

แต่ Audirana หน่วงมากเลยครับเวลา เลือกเพลงเลยยังไม่ตัดสินใจซื้อ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

27/04/2021 12:07:09
390
ส่วนตัวไม่เคยใช้ Foobar เลยครับ เดี๋ยวรอท่านอื่นที่เคยใช้งานมาแนะนำเพิ่มเติม 

ผมเคยลองใช้ Audirvana ทั้งใน MacOS และ Windows ที่รู้สึกได้เลยคือ ใน Windows จะมีอาการหน่วงกว่าใน MacOS อยู่นิดหน่อยครับ อาจจะต้องรอให้เค้าอัพเดตแก้ไขในอนาคตอีกทีครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ESD

27/04/2021 13:41:12
10
ifi Zen Dac เป็น MQA Renderer ใช้กับ foobar ก็ unfold mqa ไมได้ครับ

แต่ถ้ามี DAC ที่เป็น MQA Decoder เช่น Meridan Explorer ก็ลองวิธีตามนี้ครับ

Unfiled Notes (meridian-audio.info)

ข้อมูลมาจาก 

Foobar for MQA: setup instructions - The Hitchhikers Guide To Meridian (meridianunplugged.com)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ถามหน่อยครับ

27/04/2021 14:06:36
ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

MQA ห่วย

05/05/2021 01:44:34
MQA มันโยนภาระให้ผู้ใช้
ถ้าฟัง Tidal ก็ ok
แต่ถ้า offline หา flac มาฟังดีกว่า
ถ้าจะเอาคุณภาพ DSD แต่ DAC ต้องไม่ใช่ ESS มัน
หยิกหู 0
"ใครใช้ foobar ถอด file MQA ได้มั่งครับ"