Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

พอดีมีงบ 2,000 อยากได้ TWS มีเลือกไว้แล้ว 2 ตัว

Mind_Control

22/04/2021 20:00:39
0
ตอนนี้ผมดู Soundpeats T2 ตัวใหม่ กับ Jabees firefly Vintage bt5.2 ไว้ครับ มีใครเคยใช้ทั้งสองตัวมั้ยครับผมอยากทราบเรื่องเสียงว่าแตกต่างกันมากมั้ย และ มีหูฟังในงบ 2,000 ถึง 2,500 ตัวอื่นแนะนำมั้ย (ดูไว้อีกตัวคือ Earfun air pro)
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

22/04/2021 22:31:44
390
Firefly Vintage จะมาในโทนเสียงที่ฟังสนุกครับ เบสเค้ามวลแน่นแรงปะทะค่อนข้างแรง ให้เสียงกลางที่รุกเร้านิด ๆ โดยเสียงแหลมจะมีความคัลเลอร์นิด ๆ ครับผม ส่วน Soundpeat ผมไม่เคยลองเลยครับ ยังไงรอท่านอื่นที่เคยใช้มาแนะนำอีกทีนะครับ 

ถ้าเพิ่มงบขึ้นมาอีกนิดนึงจะมา Pamu Quiet Mini ที่เพิ่งเข้ามาใหม่ ตัวนี้ฟีเจอร์ครบ เสียงโปร่ง เบสนุ่มนวลกำลังดีฟังเพลงได้หลายแนว มี ANC, Ambient และ Gaming Mode ด้วยครับ

แล้วก็ยังมี Huawei FreeBuds 4i ที่เสียงดีเลยครับ เสียงชัดใส เบสกระชับ เสียงแหลมใส  ANC เงียบมาก และ ไมค์สนทนาได้คมชัดสุด ๆ ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 1
"พอดีมีงบ 2,000 อยากได้ TWS มีเลือกไว้แล้ว 2 ตัว"