Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ลำโพง Marshall ดีที่สุดจริงหรอ ?

P

22/04/2021 13:42:28
0
สวัสดีครับ ออกตัวก่อนเลยว่าผมไม่มีผลิตภัณฑ์ของ Marshall เลย และปัจจุบันใช้ลำโพง B&O Beolit 20 ที่ซื้อ Online จากทางร้าน มั่นคงเก็ตเจ็ต
โดยส่วนตัวแล้วฟังเพลง Hiphop กับ EDM ซะเป็นส่วนใหญ่และฟังสากลเป็นหลัก ( ปกติจะฟังในห้อง )
เมื่อไม่กี่วันก่อน ได้นำลำโพงที่ใช้ปัจจุบันไปเปิดในพื้นที่ Outdoor และเปิดเพลงแนว 80 , 90 (ลูกทุ่งเป็นหลัก ) มีคนรอบข้างถามถึงราคา ผมก็เลยบอกไป เขาเลยบอกว่า ราคาขนาดนี้ทำไมไม่ซื้อ Marshall มาใช้เสียงเพราะกว่าตัวที่ผมใช้อีก และกล่าวหาว่า โดนทางร้านหลอกขายของปลอมรึเปล่า และนำลำโพงไปเปรียบเทียบกับเครื่องเสียงภายในรถยนตร์ ในราคาที่เท่ากันอีกด้วย
ผมควรทำไงดีครับ คนรอบข้างหาว่าผมโง่ที่ซื้อมาใช้ :(

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

22/04/2021 14:09:35
390
เสียงดีของแต่ละคนไม่เหมือนกันครับ บางคนชอบทุ้ม บางคนชอบแหลม ถ้าหากเราซื้อเพราะเราชอบเสียงก็ถือว่าเพียงพอแล้วครับผม เพราะถึงจะไปซื้อรุ่นที่คนอื่นบอกเสียงดี แต่เราฟังแล้วไม่ชอบเสียงแบบนั้นเราก็คงฟังไม่มีความสุขครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

jcm800

22/04/2021 14:39:33
มาเเชลผมว่างั้นๆ เเหละเสียงก็ไม่ดีอะไรหรอก
มาแชลขึ้นชื่อแอมป์กีต้าไฟฟ้านู้น ลำโพงคาบิเนต

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ตามนั้น

23/04/2021 10:11:34
เป็นลำโพงที่ดีฟังสนุก แต่จะดีมากเมื่อฟังเพลงแนว Rock. EDM ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Teerarerk

23/04/2021 12:51:37
19
ส่วนตัวว่า B&O ตัวนี้เสียงดีมากๆนะครับ เบสนุ่มลงลึกดี แต่พอเอาออกไป outdoor บวกกับเพื่อนๆอยากได้ beat มันส์ๆ เสียงแนวนี้เลยไม่ตอบโจทย์ ถ้า outdoor ต้องลำโพงพวกสาย Party ที่มีไฟแวบๆ ไดร์เวอร์เสียงต่ำแยกออกมาจากตัว fullrange อีกทีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

นายมั่นคง

24/04/2021 21:55:24
4,282
ลำโพงในท้องตลาดตอนนี้ออกมาเยอะมาก หลายระดับราคา หลายรุ่น ต่างฟีเจอร์และฟังก์ชั่น ผมว่าลำโพงที่ดีที่สุดคือลำโพงที่เราฟังแล้วถูกใจมากกว่าครับ ถ้าฟังแล้วไม่ถูกใจแสดงว่ามันยังไม่ใช่ หากมีโอกาสฟังเปรียบเทียบ ผมว่าแป๊บเดียวก็รู้ว่าตัวไหนดีกว่าตัวไหนครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ลำโพง Marshall ดีที่สุดจริงหรอ ?"