Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนแนะนำหูฟังเกมมิ่ง งบไม่เกิน 5000

น้องพร

21/04/2021 09:38:30

เน้น เสียง อย่างเดียว เล่นเกมแนว FPS open world

ไมค์ มีแยกแล้วจ้า ของ hyper x quad

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Win Paragon

21/04/2021 11:16:09
สวัสดีครับคุณพร สำหรับ Headset Gaming ที่ผมอยากจะขอแนะนำก็จะมี 3 รุ่นนะครับ 

รุ่นแรกจะเป็น "Steelseries Arctis 5" ราคา 3,290 บาท
ข้อดีคือแพดฟองน้ำจะเป็นแบบผ้านะครับ ซึ่งสวมใส่สบายกว่าแพดหนังเทียม แต่ว่าอาจจะมีเสียงรอบๆ ตัวรอดเข้ามาบ้างนะครับ รองรับระบบเสียง 7.1 สามารถปรับผ่านโปรแกม Steelseries Engine 3 ได้ รวมถึงการตั้งค่า Equalizer ครับ

เรื่องเสียงจะเน้นในส่วนของเวที และ มิติเสียงมากกว่านะครับ คือเน้นบรรยากาศของเกม สามารถแยกทิศทางเสียงได้ดี แต่ว่าเสียงเอฟเฟค เสียงระเบิด แรงปะทะ จะไม่หนักแน่นมากนะครับผม

รุ่นที่สองจะเป็น "JBL Quantum 400" ครับราคา 3,990 บาท
โดยรุ่นนี้ตัวแพดฟองน้ำจะมีขนาดที่หนา สวมใส่สบายครับ สามารถบล็อคเสียงรอบๆ ได้ดีแต่ว่า ใส่นานๆ แล้วร้อนหู รองรังระบบเสียง 7.1 เช่นกันโดยใช้โปรแกรม JBL Quantum Engine ซึ่งจะมีโหมดเสียง DTS มาให้ด้วยซึ่งเหมาะกับการดูหนังมากๆ ครับ

เรื่องเสียงนั้นจะให้ความกระหึ่ม กระแทกฟังสนุก การแยกทิศทางเสียงยังสามารถทำได้ดี แต่ว่าบรรยากาศจะรู้สึกแคบกว่าครับ 

รุ่นที่สามจะเป็น "HyperX Cloud Alpha S" ราคา 3,990 บาท
ตัวนี้แพดฟองน้ำก็จะเป็นหนังเทียมเหมือนกันครับ แต่ว่ามีความบางกว่าเมื่อเทียบกับตัว JBL ซึ่งรุ่นนี้ขอดีคือจะเน้นเรื่อง Plug&Play เป็นหลักครับ ตัวหูฟังจะมีสวิทช์ปรับเบสอยู่ซึ่งจะแยกข้างกัน ตัวไมโครโฟนสามารถถอดได้ และ ใช้ Dongle USB ในการควบคุมระบบเสียง 7.1 ครับ ไม่มีโปรแกรมให้ใช้งาน

เรื่องเสียงนั้นจะให้บาลานซ์เสียงที่ดีมากๆ เบสมีความกระแทกฟังสนุก แต่ว่าไม่ได้เยอะจนเกินไป ทิศทางเสียงทำได้ดีมากๆ ในเรื่องของมิติด้านลึก เช่นทิศทางเสียง หน้า หลัง ส่วนด้านข้างซ้าย ขวา อาจจะแคบกว่าตัว Steelseries แต่กว้างกว่า JBL ครับผม

โดยรวมแล้วถ้าชอบบรรยากาศของตัวเกมแบบครบๆ แยกทิศทางเสียงดีๆ เบสไม่ต้องเยอะมากก็ "Steelseries Arctis 5" ครับ

แต่ถ้าชอบเบสกระแทกฟังสนุกๆ เน้นมัน ใช้งานได้หลากหลายด้วยก็ "JBL Quantum 400"

ถ้าชอบใช้งานง่ายๆ ปรับทุกอย่างเสร็จสรรพในตัว ไม่ต้องใช้โปรแกม โทนเสียงฟังง่ายๆ ก็ "HyperX Cloud Alpha S" ได้เลยครับผม
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

น้องพร

22/04/2021 08:11:30
ขอบคุณมากคะ คุณวิน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Prevent

22/04/2021 10:42:52
47
ส่วนตัวผม แนะนำเป็นพวกหูฟังฟังเพลงนี้และครับ ถ้่ามีไมค์อยู่แล้ว แล้วใช้ผ่านชาวการ์ด เกมส์เอาครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Prevent

22/04/2021 10:44:33
47
เพิ่มเติมนะครับ ถ้ามีหูฟังอยู่แล้ว งบตรงนั้นไปลงชาวการ์ดเลยก็ได้ครับ แต่ถ้าไม่มีทั้งคู่ก็ต้องเลือกว่าอะไรมาก่อน หรือถ้าอยากจ่ายแค่นั้นจบ ก็ดูพวกที่แถมมาด้วยเลยหรือเป็นUSBอินพุตเลยก็ได้ครับ ถ้าMBที่ใช้อยู่ไม่ใช่รุ่นไหม่ เกมส์มิ่ง หรือตัวแพง

หยิกหู 0
แจกหู 0
"รบกวนแนะนำหูฟังเกมมิ่ง งบไม่เกิน 5000"