Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วยแนะนำหูฟังเล่นเกมหน่อยครับ

สุวิสิธร ชาญเม็กนัสคอปฟิโร่เซ

17/04/2021 13:49:28
งบ 3000อัพ หรือน้อยกว่ามีไมค์ 
เสียงรอบทิศทาง 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Prevent

17/04/2021 15:03:05
47
ถ้าเมนบอร์ดไมไ่ด้เป็นตัวดีอะไร และพอจะมีหูฟังใช้อยู่แล้ว หาเป็นชาวการ์ดเล่นเกมส์ในงบเลยครับ เพิ่มอีกนิดจะเป็นครีเอทีพx3กับG5 แต่ถ้ามั่นใจว่าบอร์ดดีพอสมควร(พวกบอร์ดดีอย่างน้อยจะมีชอฟแวร์ชัพพอตด้านนี้อยู่) ก็ดูที่เป็นสาย3.5ที่สนใจเลยก็ได้ครับ จริงๆอยากแนะนำเป็นโลจิเทค G prox เกินงบไปหน่อยได้ไมค์ค่อนข้างดี มีชาวการ์ด แต่หลายๆคนบอกเสียงเบาไปครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Win Siam Paragon

17/04/2021 16:01:33
สวัสดีครับ สุวิสิธร ชาญเม็กนัสคอปฟิโร่เซ สำหรับ Headset Gaming ช่วงราคาไม่เกิน 3,000.- และ มีจำลองเสียง 7.1 ผมก็จะขอแนะนำ 3 รุ่น ครับ

รุ่นแรกจะเป็น Corsair HS45 ราคา 1,590.-
โดยที่จุดเด่นของรุ่นนี้จะมีน้ำหนักที่เบามากๆ และ แพดผ้าที่สวมใส่ได้นานไม่ล้าหูครับ ตัวไมโครโฟนสามารถถอดได้ และ มีจุกกันฝุ่นมาให้ ส่วนระบบจำลองเสียง 7.1 จะต้องใช้ตัว Dongle USB พร้อมกับตัวโปรแกม iCUE ที่สามารถปรับ Equalizer เพิ่มเติมได้ครับ
ส่วนเรื่องเสียงจะเน้นมิติที่กว้าง แยกทิศทางเสียงได้อย่างชัดเจน เบสหรือว่าแรงประทะจะไม่ได้กระแทกมากครับ มาแบบพอดีๆ ซึ่งจะเหมาะกับเกม FPS มากๆ ครับ

รุ่นที่สองจะเป็น HyperX Cloud Stinger S ราคา 1,990.-
ซึ่งรุ่นนี้ตัวแพดฟองน้ำจะเป็นหนังเทียมครับ ซึ่งข้อดีคือจะตัดเสียงรบกวนรอบๆ ได้ดีกว่า แต่ก็จะร้อนหูเวลาสวมใส่เป็นเวลานาน ตัวไมโครโฟนจะเป็นแบบพับ ขึ้น ลง ไม่สามารถถอดได้ และ ยังคงมี Dongle USB มาให้ใช้งานอีกเช่นกันโดยใช้โปรแกรม NGENUITY ในการปรับเสียงครับ
เรื่องเนื้อเสียงจะให้เบสที่มีอิมแพคที่แรง ฟังสนุก เรื่องการแยกทิศทางเสียงก็สามารถทำได้ดี แต่ว่าเวทีเสียงจะแคบกว่าเมื่อเทียบกับ Corsair HS45 ครับผม ซึ่งจะเหมาะกับเกมเนื้อเรื่อง หรือ Open World มากกว่าครับ

รุ่นที่สามจะเป็น JBL Quantum 300 ราคา 2,990.-
โดยรุ่นนี้จะมีแพดฟองน้ำเป็นหนังเทียมเหมือนกับตัว HyperX Cloud Stinger S แต่ว่าจะมีแพดที่นุ่มกว่าครับ ตัวไมโครโฟนจะเป็นแบบพับ ขึ้น ลง เหมือนกัน แต่ว่าตัวไมโครโฟนจะเป็นรุ่นที่ตัดเสียงรบกวนได้ดีที่สุดครับ และ ยังใช้ Dongle USB ในการใช้งานจำลองเสียง 7.1 เช่นเดิมครับ
เรื่องเสียงนั้นต้องบอกว่าครบเครื่องมากๆ ครับ เรื่องเบสที่ให้แรงปะทะที่แรงฟังสนุก เวทีเสียงกว้าง และ การแยกทิศทางเสียงที่ชัด และ ยังมีระบบเสียง DTS ของตัวโปรแกรมซึ่งเหมาะกับการดูหนังมากๆ ครับ

ซึ่งทั้ง 3 รุ่น ก็สามารถเข้ามาทดลองฟังได้ที่ "มั่นคงคงแก็ดเจ็ท" สาขาสยามพารากอนได้เลยนะครับผม
หยิกหู 0
"ช่วยแนะนำหูฟังเล่นเกมหน่อยครับ"