Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Clef power bar 5+ เสียบระบบ เสียงเปลี่ยน

Thanaka

11/04/2021 20:45:10
4
เสียบ ปรีแอมป์ + Lineare Power Supply + Dac....เสียบ ปลั๊ก Clef powerbar 5+
.....เสียบอยู่ 6เดือน...

.....พอเปลี่ยนมาเสียบปลั๊กไฟบ้าน สายยาซากิ ผลออกมาว่า่เสียงชัด มีพลังกว่า มีเสียงก้องของนักร้องนิดๆ มีเอ๊กโคนิดๆ 

...สรุป ปลั๊ก Clef powerbar 5+ ใช้เสียบระบบจำพวกอ่ะไร ถึงจะแสดงประสิทธิภาพครับ

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Acholate

12/04/2021 02:58:23
5
ผมใช้ clef power bar6 มาต่อกับพวก control pc/modem/router/switch คิดว่าคงดีกว่าปลั๊กผนัง ปรากฏว่าพอเปลี่ยนมาเสียบเข้าปลั๊กผนังโดยตรงเสียงดีกว่าเยอะเลยครับ
ถ้าจะใช้ปลั๊กพวง/ตัวกลองไฟ แล้วเสียงดีกว่าปลั๊กผนัง คงต้องเล่นตัวราคาแรงๆไปเลย
ผมใช้ Niagara 1000 กับ Amp/dac/streamer เสียงดีกว่าต่อตรงปลั๊กผนังครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 3

Peerasak

12/04/2021 16:51:51
6
รุ่นถูกของ clef เหมาะเอามาต่อกับ tv หรือ คอมพิวเตอร์ ใช้เพื่อป้องกันเวลาฟ้าผ่าหรือไฟกระชากภาพเนียนขึ้นนิดหน่อยแต่ไม่ช่วยให้เสียงดีขึ้น ถ้าเน้นเรื่องเสียงหาปลั๊กผนังดีๆต่อตรงดีกว่าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 4

LosInBlue

12/04/2021 18:53:07
116
เพิ่มเติม ช่วยเรื่องป้องกันฟ้าผ่าระดับนึง กับ ป้องกันไฟกระชาก และกรองลดสัญญาณรบกวนในคลื่นไฟฟ้าครับ แต่...

ถ้าไฟรั่วและไม่มี Ground ที่ดีพอ บอดี้โลหะของมันอาจจะจับและโดนไฟดูดได้ครับ ไม่ได้ช่วยเรื่องไฟรั่ว ยังไงก็ต้องติดสายดินไว้เสมอครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 1
"Clef power bar 5+ เสียบระบบ เสียงเปลี่ยน"