Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอคำแนะนำ หูฟัง True Wireless เสียงคล้ายๆ Yuin PK2 ราคาไม่สูงมากหน่อยครับ

coonismile

30/03/2021 00:51:25
0
สวัสดีครับ

อยากขอคำแนะนำ หูฟัง True Wireless ที่มีเนื้อเสียงคล้ายๆ Yuin PK2 ที่ราคาไม่สูงมากหน่อยครับ 

อยากราคาประมาณ 2000-2500 บาท ครับ 

เรื่องของเรื่องคือ มันเสีย หาย หรือแบตเสื่อม จะได้ไม่เสียดายมากครับ 

ส่วนตัวชอบ PK2 เพราะเวทีเสียงกว้าง เบสไม่เยอะ และที่สำคัญ เสียงแหลม มันมีรายละเอียดดีมาก 

ชอบฟังเพลงที่มีเสียงเครื่องเป่าครับ 

พอดี ไปได้ตัว Hakii G1 Pro มาจากร้านเฮีย ใน Shopee ช่วงลดราคา เสียงก็ไม่ได้แย่นะครับ เพียงแต่ไม่ชอบตรงที่มันมีเดือย โผล่ออกมา ใส่แล้วมันจะเจ็บหู ลองเปลี่ยนเป็นทั้ง size S และ L แล้วก็ยังไม่หายเจ็บครับ 

เห็นในร้านเฮียจะมี Lypertek Tevi ลดอีกช่วง 4.4 อ่านรีวิวแล้วบอกว่า เวทีเสียงกว้าง รายละเอียดเสียงดี 

แต่ไม่รู้ว่า จะชอบหรือเปล่า

เลยอยากรบกวนขอคำแนะนำ เพื่อนๆ พี่ๆ หน่อยครับ ในช่วงราคา 2000-2500 บาท มีหูฟัง True Wireless ตัวไหน ที่เนื้อเสียงคล้ายๆ PK2 บ้างครับ

ถ้ามีโอกาสจะได้ไปขอลองที่ร้านเฮียแกสักหน่อย

ขอบคุณล่วงหน้ามากครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

30/03/2021 09:30:02
390
ช่วงราคานี้ น้ำเสียงแบบนี้ Lypertek Tevi เลยครับผม น้ำเสียงย่านกลางแหลมชัดใส เบสคุมโทนดี ไม่ล้น ไม่เบลอ ครับผม ตอนนี้ราคาดีด้วยครับ คลิกดูราคาในลิ้งค์นี้ได้เลยครับผม https://bit.ly/3chpuWd
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอคำแนะนำ หูฟัง True Wireless เสียงคล้ายๆ Yuin PK2 ราคาไม่สูงมากหน่อยครับ"