Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

อยากได้คำแนะนำเกี่ยวกับการซื้อหูฟังครับ

Wamin

29/03/2021 23:47:47
0
มีรายละเอียดดังนี้ครับ
1.ตอนนี้ตั้งงบไว้ที่ 3000-4000 บาท
2.ปกติใช้หูฟัง Marshall mode กับ Ostry kc06A ครับ แต่ปัญหาของคือตัวปัจจุบัน ortry kc06a บอดี้ชำรุด เลยต้องการหาตัวใหม่มาทดแทนครับ
3.ตอนนี้ มีในใจคือตัว Ucotech RE-1 ครับ อยากถามว่าในเรทราคาเดียวกันมีตัวอื่นแนะนำเพิ่มเติมไหมครับถ้าเทียบกับโทนเสียงหูฟังที่ผมใช้อยู่
4.ในกรณีที่แนะนำหูฟัง ถ้าจะให้ช่วยแนะนำ ตัว
DAC/AMP ตัวเริ่มต้นสักตัวราคาไม่แรงมากด้วยจะดีมากครับ (ไม่จำกัดอยู่ในงบหูฟัง)

หมายเหตุ : พอดีบ้านผมอยู่ระยองครับหาร้าน Gadget​ ลองหูฟังยากมาก เลยต้องการคำแนะนำครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

30/03/2021 09:33:25
390
RE-1 เป็นตัวเลือกที่ดีเลยครับ โทนเสียงเค้ามีความชัดใส บาลานซ์เสียงดีมาก มีความเป็นธรรมชาติสูงใกล้เคียงตัวที่ใช้อยู่ แต่ให้เวทีเสียงกว้างกว่า และ มีระยะห่างของชิ้นดนตรีที่ดูสมส่วนมากกว่าครับ อีกตัวที่น่าสนใจคือ Lypertek Bevi2 สินค้าใหม่ที่กำลังจะเข้ามาเร็ว ๆ นี้ครับ ราคาจะอยู่ที่ 2,790 บาท ครับ 

ส่วน Dac/Amp เริ่มต้นจะเป็นแบบหางหนูครับ ตัวที่คุ้ม ๆ ก็จะเป็น Audirect Atom Pro มีให้เลือกซื้อทั้งแบบ USB C และ Lightning รุ่นนี้โฟกัสเสียงชิ้นดนตรีได้ดีมาก เล่นไฟล์ MQA ได้ด้วยครับ ถือว่าเป็นตัวเริ่มต้นที่ดี และ คุ้มค่ามาก ๆ ครับผม 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"อยากได้คำแนะนำเกี่ยวกับการซื้อหูฟังครับ"