Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ปรกติเสียง กลาง เอียงนิดๆ เป็นกันใช่ไหมครับ หูฟัง Hi-end

jaja3

28/03/2021 17:48:15
0
ผมนึกว่าหูฟังเสีย แต่ไปเซิทมาหลายที่ ที่อื่นก็เป็นกัน

เสียงร้องตรงกลาง มันจะเอียงนิดนึง บางทีซ้าย บางทีขวา 

https://www.reddit.com/r/headphones/comments/menwvb/voices_sound_more_left_or_right_of_center_on/

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เป็นเหมือนกัน

28/03/2021 18:50:15
ผมก็เป็นบางทีก็เอียงซ้ายบางทีก็เอียงขวานิด ๆ บางทีก็ไม่เอียงแต่ถ้าปรับเป็นฟังแบบ mono เสียงร้องจะอยู่ตรงกลางเลยครับ

หูฟังผมไม่ได้ hi-end นะครับเป็นทัังหมด 3 อันเลยครับ

Koss KSC35
Brainwavz HM5
Sennheiser HD650
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

28/03/2021 22:51:39
4,282
นิดนึงครับ ไม่กลางเป๊ะๆๆครับ ผมเคยลองเรื่องนี้มาหลายครั้งมาก เปลี่ยนหูฟัง เปลี่ยนไฟล์ แม้แต่กลับข้างซ้ายเป็นขวา ของผมจะเหมือนเอียงไปทางซ้ายนิดๆ ผมคิดว่ามันเป็นเรื่องประสาทการรับรู้ของแต่ละคนไม่เท่ากันครับ คืออาจจะมีความเหลื่อมระหว่างซ้ายกับขวาอยู่ในตัวเรา

แต่พอเลิกเพ่งตรงจุดนี้ มันก็จะหายไปเองอย่างน่าประหลาดครับ ลองลืมๆไปซักพักนึง รับรองว่าเป็นตามที่ผมว่าแน่นอนครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Salek

29/03/2021 12:28:59
187
ตามปกติมันควรจะอยุ่ตรงกลางนะครับ ถ้าเอียงซ้ายหรือขวาแสดงว่าไม่หูคนก็หูฟังมีปัญหาล่ะครับ
ยกเว้นบางเพลงที่มันจะเอียงนิดนึง อันนี้ก็จะเป็นกับเพลงที่ร้องคู่หรือพวกเพลงในยุคเก่าๆมากๆ(ในบางเพลง)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

นั่นแหละฮะทั่นผู้ชม

29/03/2021 19:56:34
เคยไปหาหมอเพราะเรื่องเสียงเอียงนั่นแหละครับ เทสออกมาสองข้างได้ยินปรกติ สุดท้ายคือมันคิดไปเองครับ = =" แต่ก็ยังรู้สึกว่าเอียงอยู่ หมอบอกว่าธรรมดามาก

เครียดชิบหายตอนนั้น เปลี่ยนสายเปลี่ยนหูแมร่งก็ยังเอียงงงงง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

jaja9912

29/03/2021 21:25:23
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - นั่นแหละฮะทั่นผู้ชม
เคยไปหาหมอเพราะเรื่องเสียงเอียงนั่นแหละครับ เทสออกมาสองข้างได้ยินปรกติ สุดท้ายคือมันคิดไปเองครับ = =" แต่ก็ยังรู้สึกว่าเอียงอยู่ หมอบอกว่าธรรมดามาก

เครียดชิบหายตอนนั้น เปลี่ยนสายเปลี่ยนหูแมร่งก็ยังเอียงงงงง
เท่าที่อ่านมา ปรกติหูทั้งสองข้างของเรา ตาทั้งสองข้าง มือทั้งสองข้าง มันไม่เหมือนกันนะ 

แล้วก็เวลาเสียงพูด หูข้างซ้ายจะประมวลผลได้ดีกว่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

tangmo

30/03/2021 10:49:14
16
เคยเป็นเหมือนกันที่รู้สึกว่าข้างซ้ายดังกว่าแต่พอลืมไปซักพักก็หายไปเอง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

ตามนั้น

30/03/2021 11:46:05
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - jaja9912
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - นั่นแหละฮะทั่นผู้ชม

เท่าที่อ่านมา ปรกติหูทั้งสองข้างของเรา ตาทั้งสองข้าง มือทั้งสองข้าง มันไม่เหมือนกันนะ 

แล้วก็เวลาเสียงพูด หูข้างซ้ายจะประมวลผลได้ดีกว่า

ผมก็ว่างั้นเเหละ บางที่ฟังๆ จับชิ้นดนตรีผมจะเพ่งไปซ้ายก่อน

ไม่รู้ทำไม เป็นอัตโนมัติ

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

JNI

30/03/2021 16:33:39
หูคนเราแต่ละข้างได้ยินไม่เท่ากันครับ ถ้าเล่นเครื่องเสียงบ้านแก้ง่ายหน่อย มันขยับลำโพงได้ ไม่ต้องขยับตำแหน่งฟัง ในกรณีที่ไม่อาการหนักแบบทุกอย่างต้อง symetrix นะครับ เดี๋ยวแก้เสียงตรงกลางได้ ดันไป focus ลำโพงเบี้ยว วางไม่เท่ากันอีก 5555
หยิกหู 0
"ปรกติเสียง กลาง เอียงนิดๆ เป็นกันใช่ไหมครับ หูฟัง Hi-end"