Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอคำแนะนำโปรแกรม Jriver media center

nai-krajork

12/03/2021 18:52:09
ผมเป็นมือใหม่ ตอนนี้ใช้ตัวทดลองอยู่ อยากถามว่า ถ้าครบกำหนดแล้วใช้ไม่ได้ ซื้อในเว็ปจะยากมั้ยครับ ไม่เก่งภาษา บางครั้งอ่านก็ไม่ค่อยเข้าใจ อ่านดูเห็นว่ามีตัวแทน munkong gadget ยังซื้อได้ตาม shop มั้ยครับ แล้วติดตั้งยากมั้ยครับ แล้วถ้าซื้อใช้ได้ยาวไปตลอดเลยหรือเปล่าครับ ถ้าไม่คิดอัพเกรด แล้วถ้าเกิดคอมมีปัญหา แล้วนำไปลง window ใหม่ จะใช้ได้ต่อมั้ยครับ ปัจจุบันใช้ windows 7 แต่อยากเปลี่ยนเป็น win 10 จะใช้ยากมั้ยครับ ปัจจุบันใช้อยู่กับ dac ifi nano ione แต่สี led ออกไม่ตรงกับประเภทไฟล์ ส่วนใหญ่ออกแต่สีฟ้าอมเขียว ทั้ง 44.1 หรือไป dsd 256 ทั้งที่เซ็ตตั้งค่าตามคำแนะนำแล้ว ขอคำแนะนำด้วย ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

12/03/2021 21:57:10
390
ตอนนี้ทางร้านไม่มีจำหน่ายแล้วครับ ผมเองไม่ได้ใช้โปรแกรมนี้นานมากแล้ว ไม่แม่นเรื่องการตั้งค่าในตัวโปรแกรมเพราะหันไปใช้งาน Roon แทน ส่วนที่ยังพอจำได้คือของค่ายนี้หลังจากซื้อแล้วเวลามีอัพเดตเป็น Minor Change สามารถอัพเดตได้ฟรีครับ แต่ถ้าเป็น Major Change ที่เปลี่ยนเลขตัวหน้า จะต้องซื้อใหม่ในราคาพิเศษครับผม ^^"

ถ้าหากต้องการใช้งานโปรแกรมเดียวยาว ๆ ไปเลย ผมแนะนำเป็นโปรแกรม Roon ครับ Roon จะเป็นตัวที่ใช้งานง่าย ตั้งค่าแค่ไม่กี่คลิกก็สามารถใช้งานได้แล้ว ไม่ว่าจะเป็นการเล่นผ่านไฟล์เพลงในเครื่อง ผ่าน NAS หรือ สตรีมมิ่งอย่าง Tidal ก็สามารถทำได้ง่าย ๆ โดยที่หน้าตาเมนูของเค้าเข้าใจง่าย โดยจะมีให้ทดลองใช้งานฟรี 14 วัน

หลังจากนั้นจะมีให้เลือกระหว่างชำระเป็นรายเดือน รายปี และ ตลอดชีพที่ราคาประมาณ 22,000 บาท ครับ หากสนใจรายละเอียดการใช้งานล่ะก็ลองแวะเข้ามาที่สาขาอัมรินทร์เพื่อทดลองใช้งาน หรือ ปรึกษาการใช้งานด้านต่าง ๆ ได้เลยครับ รับรองว่าง่ายดายสุด ๆ เลยครับผม ^^

แนะนำการใช้ Roon เบื้องต้น ลองคลิกชมคร่าว ๆ ดูก่อนได้ครับผม https://youtu.be/cVRVQAj0Bcg
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

sumpao

15/03/2021 10:44:09
18
ตอนนี้ Version 27 ครับ

ซื้อในเวบไม่ยากครับ มีบัตรตัดผ่านเลย

ถ้าตั้งให้ออก DSD  ทำตามนี้ครับ

https://wiki.jriver.com/index.php/DSD

โปรแกรมนี้เป็น โปรแกรมที่ตั้งค่าวุ่นวายระดับหนึ่งเลยครับ แต่ทำได้เกือบทุกอย่างของหนังและเพลงครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

sumpao

15/03/2021 10:50:54
18
แล้วเวลาตั้งค่า ในJriver ให้มันเล่น DSD เป็น Native 

วิธีทำก็ตามลิงค์ครับ แค่ ติ้กยกเลิกเล่น DSD ผ่าน DOP Format

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

sumpao

15/03/2021 10:58:55
18
Jriver พอซื้อมา จะลงใหม่ได้เรื่อยๆครับ ปีนึงขอ คีย์ใหม่ได้ 10ครั้งมั้งครับ

จะลงกี่เครื่องก็ได้ 

ค่อนข้างสะดวกครับ ถ้าสามารถคลำทางหาวิธีใช้ไปได้ 

อย่าง Steam เพลงผ่าน Tidal  ในโหมด ASIO ก็ทำได้ครับ แต่ Set หลายจังหวะมาก 

Jriver ตอนนี้เล่น Video ได้น่าจะทุก Format นะครับจากที่ลอง ถือเป็นแอพ เล่นไฟล์ Video ที่ดีเลยถ้ามีเวลา Set
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอคำแนะนำโปรแกรม Jriver media center"