Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เพลงแนวนี้เรียกว่าแนวอะไรครับ

SirIsexnewTA

17/02/2021 15:14:31
387

เดี๋ยวนี้ฮิตมากเลยครับ โดยเฉพาะใน tik tok 
สไตล์การร้องจะเป็นร้องเอื้อนๆ ไปทางลูกทุ่งแต่ไม่ใช่ซะทีเดียว + r&b และโดยมากจะมีออโต้จูน
แล้วก็จะมีท่อนแร็พ จังหวะเป็น beat แบบ hip hop 
ตัวอย่างเพลง

เพลงเหล่านี้คร่าวๆนะครับ ยังมีอีกเยอะ 555
แต่อยากจะรู้จริงๆว่าเขามีคำเฉพาะที่ใช้เรียกเพลงแนวนี้ไหมครับ?

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

มากัส รัสเซลเเม็กเทลรอสเดลาโร่

17/02/2021 15:56:08
8

เเนวกระเเสครับ มาเเรงด้วย 

ดนตรีเเนวนิยมเลยตามต่างประเทศ r&b เเน่ๆ neo soul สมัยใหม่

เเร็พ ลูงทุ่ง ออโต้จูน ยุคนี้ก็เเนวนี้เเหละ ต่างประเทศก็เช่นกัน

เเต่ไทยมีเครื่องดนตรีไทยๆ ผสมด้วย 

ผมชอบนะ ชอบเเค่ดนตรี ไม่ต้องมีเนื้อร้อง

พวกกีต้า เดี้ยวนี้ก็นิยม r&b neo soul 

https://www.youtube.com/watch?v=7nk_Llbc94g&ab_channel=musicforce11

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 1
"เพลงแนวนี้เรียกว่าแนวอะไรครับ"