Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ระหว่าง grado rs1e กับ rs1i ต่างกันเยอะไหมครับ

gradoo lab

12/02/2021 12:10:57
ระหว่าง grado rs1e กับ rs1i ต่างกันเยอะไหมครับ และต่างกันด้านไหนบ้างครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

12/02/2021 12:43:30
390
RS1e ไดรเวอร์จะขยับเข้ามาชิดหูมากขึ้นครับ อิมเมจเสียงใหญ่ขึ้นเล็กน้อย ให้ขอบเสียงชิ้นดตรีที่ชัดขึ้นอีกหน่อยครับผม 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

เหน่งบา

12/02/2021 17:15:10
1,866
ผมว่า เสียงรุ่นใหม่e เสียงสุขุมขึ้น เหมือนวัยรุ่นกลายเป็นผู้ใหญ่เต็มตัว ที่ดีขึ้นชัดคือความสามารถในเชิงออดิโอไฟล์ มิติ โดยเฉพาะอิมเมจมีความเป็นสามมิติมาขึ้น ซึ่งคุณสมบัติด้านนี้มันเหนือกว่ารุ่นล่างสเต็ปนึงอย่างPS500อยู่แล้ว  แต่ RS1e ทำได้เหนือกว่า RS1i ขึ้นไปอีก

ทว่า ความดิบ สด สะใจ อันเป็นซิกเนเจอร์ของ RS1..ในความคิดส่วนของผมนะครับ..มันไม่ถึงใจเหมือนเดิม (น่าจะfine tune เวลาจัดเข้าชุดได้โดยเลือกอุปกรณ์ที่จะมาใช้ร่วม)

ถ้าต้องเลือก คงต้องชั่งใจอยู่พอควร เพราะมีได้มีเสีย แม้จะได้มากกว่าเสีย  แต่ในความเป็นจริงมันไม่ต้องเลือกโดยปริยายอยู่แล้วครับ เพราะเหลือแต่รุ่นใหม่แล้ว ^ ^
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ระหว่าง grado rs1e กับ rs1i ต่างกันเยอะไหมครับ"