Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

sony wh-1000mx4 ควรจะอัพสายสัญญาณดีไหมครับ เสียงจะดีขึ้นกว่าเดิมไหม

mplayer-01

11/02/2021 19:38:26
23
ฟังผ่านบลูทูธรู้สึกว่าเสียงจะคมไปหน่อย พอมาต่อสายที่แถมมาด้วยก็เสียงหนาขึ้นแต่รู้สึกว่าขุ่นมัวครับ แต่ก็ยังชอบเสียงที่ฟังผ่านสายสัญญาณอยู่ดี  ตอนนี้เริ่มมองหาสาย mini to mini เพื่อที่จะมาอัพเกรด ไม่ทราบว่ามันจะคุ้มไหมครับ ผมมอง audioquest big sure ไว้ หรือมีตัวไหนแนะนำบ้างครับ หรือ ไม่คุ้มที่จะอัพเกรดครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

11/02/2021 22:19:37
390

ตอนนี้มีสายของ AK รุ่นนี้อีกเส้นที่น่าสนใจครับ ยังไงลองแวะเข้ามาให้ทีมงานแกะให้ฟังดูก่อนได้ครับผม ส่วนเรื่องคุ้มหรือไม่คุ้มนั้นสุดท้ายแล้วอยู่ที่ความพอใจในน้ำเสียงที่ได้ครับ เพราะหากเราชอบเสียงที่ได้จากการเปลี่ยนสายมากกว่า และ ทำให้เรามีความสุขในการฟังเพลงมากขึ้นก็ถือว่าคุ้มครับผม ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

mplayer-01

12/02/2021 07:13:40
23
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - เปา เรือธง

ตอนนี้มีสายของ AK รุ่นนี้อีกเส้นที่น่าสนใจครับ ยังไงลองแวะเข้ามาให้ทีมงานแกะให้ฟังดูก่อนได้ครับผม ส่วนเรื่องคุ้มหรือไม่คุ้มนั้นสุดท้ายแล้วอยู่ที่ความพอใจในน้ำเสียงที่ได้ครับ เพราะหากเราชอบเสียงที่ได้จากการเปลี่ยนสายมากกว่า และ ทำให้เรามีความสุขในการฟังเพลงมากขึ้นก็ถือว่าคุ้มครับผม ^^

น้ำเสียงออกแนวไหนครับ  
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

somkiatr

12/02/2021 09:34:53
182
ต้องเข้าใจการวาง Product Position ของ WH-1000XM4 นิดนึงนะครับว่าจุดเด่นเขาออกแบบมาเพื่อใช้แบบไร้สายผ่าน Bluetooth นะครับ แต่การใช้ผ่านสายไม่ผิดอะไรเพียงแต่อาจจะไม่ได้สิ่งที่ดีที่สุดที่ตัวผลิตภัณฑ์อยากจะนำเสนอ ความเห็นผมคือการที่เสียงมันคมไป สามารถใช้ตัวปรับ equalizer จาก App ของ Sony ก็ได้ครับถ้าไม่อยากไปปรับที่ Player
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

mplayer-01

13/02/2021 13:29:19
23
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - somkiatr
ต้องเข้าใจการวาง Product Position ของ WH-1000XM4 นิดนึงนะครับว่าจุดเด่นเขาออกแบบมาเพื่อใช้แบบไร้สายผ่าน Bluetooth นะครับ แต่การใช้ผ่านสายไม่ผิดอะไรเพียงแต่อาจจะไม่ได้สิ่งที่ดีที่สุดที่ตัวผลิตภัณฑ์อยากจะนำเสนอ ความเห็นผมคือการที่เสียงมันคมไป สามารถใช้ตัวปรับ equalizer จาก App ของ Sony ก็ได้ครับถ้าไม่อยากไปปรับที่ Player
ขอบคุณน้าสมเกียรติมากนะครับ  ถ้ามันเสียงไม่ดีขึ้นก็คงไม่อัพต่อละครับ  แต่ถ้ามันได้แนวเสียงที่ถูกใจตามที่ต้องการก็อยากจะลองดูครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
"sony wh-1000mx4 ควรจะอัพสายสัญญาณดีไหมครับ เสียงจะดีขึ้นกว่าเดิมไหม"