Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถาม หูฟัง true wriless กับแนวเพลง

CinNaMon160

09/02/2021 13:59:57
0
ผมใช้มือถือ realme 3 pro เน้นฟังเพลงใน spotify แนวเพลงพวก x japan อัลบัม blueblood , one ok rock , black veil brides ปัจจุบันใช้ kz s2 อยากอัพเสียงมีงบ3,000 เน้นฟังอยู่บ้านไม่ออกกำลังกาย เน้นเสียง
 มี2ตัวเลือก true wrilless
1.kong x รุ่นแรก ไม่มี aptx ไม่กัันน้ำ
2.lypertek tevi กันน้ำ ipx7 รองรับ aptx แต่ spotify รองรับแค่ acc 
เห็นมีคนบอกหูฟังtrue wrilless เสียงสู้สายไม่ได้ หรือแยกทางไปแบบสายดี
1.orsty kc06
2.marshall mode eq
เลือกไม่ถูก ช่วยแนะนำที่ครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

09/02/2021 15:48:51
390
ถ้าแบบ True Wireless แนะนำ Tevi ครับ เสียงชัดกว่า แยกแยะชิ้นดนตรีได้ดี เบสกับกระเดื่องปะทะแล้วเก็บตัวได้ไว จะเหมาะกับเพลง Jrock มากกว่าครับ 

ถ้าเป็นสายก็จะให้เสียงที่ดีกว่าครับ แต่ขึ้นอยู่กับกับความสะดวกในการใช้งานด้วย ตัวเลือกที่ว่ามาแนะนำเป็น Ostry จะให้ไลน์กีตาร์ที่คมชัดกว่า สปีดเสียงรวดเร็ว คำร้องคมชัด ส่วน Marshall จะให้เบสที่หนักแน่นกว่าครับ ถ้าเน้นเบสกับกลองก็จะเหมาะกว่า ยังไงลองแวะเข้ามาฟังเทียบกันดูก่อนได้ครับผม
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

CinNaMon160

09/02/2021 15:53:27
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - เปา เรือธง

ถ้าแบบ True Wireless แนะนำ Tevi ครับ เสียงชัดกว่า แยกแยะชิ้นดนตรีได้ดี เบสกับกระเดื่องปะทะแล้วเก็บตัวได้ไว จะเหมาะกับเพลง Jrock มากกว่าครับ 

ถ้าเป็นสายก็จะให้เสียงที่ดีกว่าครับ แต่ขึ้นอยู่กับกับความสะดวกในการใช้งานด้วย ตัวเลือกที่ว่ามาแนะนำเป็น Ostry จะให้ไลน์กีตาร์ที่คมชัดกว่า สปีดเสียงรวดเร็ว คำร้องคมชัด ส่วน Marshall จะให้เบสที่หนักแน่นกว่าครับ ถ้าเน้นเบสกับกลองก็จะเหมาะกว่า ยังไงลองแวะเข้ามาฟังเทียบกันดูก่อนได้ครับผม

ขอบคุุุุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถาม หูฟัง true wriless กับแนวเพลง"