Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หาหูฟังtrue wireless สำหรับ เพลงclassical ที่ soundstage กว้างๆงบ 5000 พอมีมั้ยครับ

วริน กาญจนานุรักษ์

31/01/2021 18:24:30
ล่าสุดผมดูไว้เป็น klipsch t5รุ่นแรกที่ราคาตกเหลือ4000กว่าอ่ะครับ
ปล.ผมมีdapกับหูฟังaudio Technica M50x ตัวฮิต ไว้ฟังแบบจริงๆจังแล้วครับแต่อยากมองหาหูฟังtrue wireless เอาไว้ฟังบนรถเมล์ รถไฟฟ้าแล้วไม่ดูเด่น ตัดเสียงดีๆ เน้นที่เวทีกว้างๆเบสดีๆเป็นลูกๆไปถึง Sub bassเลย เสียงสูงหวานๆ พอมีที่ดีๆมั้ยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Shumiq

31/01/2021 19:29:50
4
ส่วนตัวผมชอบเสียงแนวสายสว่างและฟังอินเอียร์ไม่ได้ ซึ่งตอนนั้น TWS มีแต่อินเอียร์ซะส่วนใหญ่ แถมใช้ชื่อเอียร์บัดกันอีก ทำให้ค้นเอียร์บัดจริงๆยากมาก

สุดท้ายก็เลยซื้อหูฟังครอบหูไปใส่ระหว่างเดินทาง ซึ่งเสียงถูกใจและตัดเสียงได้ดี ในแง่ความสะดวกส่วนตัวผมว่าหูฟังครอบหูเนี่ยมันสะดวกกว่า TWS เสียอีก ถอดใส่คล้องคอได้เร็ว ไม่จำเป็นต้องเอาออกหรือเก็บใส่กล่องมัน แค่มันใหญ่หนักเด่นกว่าแค่นั้นเอง

แต่ถ้าต้องการไม่เด่น ใส่ยาวๆติดต่อกันหลายชั่วโมง (ผมใส่แค่ตอนเดินทาง ไม่ได้ใส่ฟังเพลงระหว่างทำงาน) หรือไม่อยากให้ผมเสียทรง ก็คงต้อง TWS นั่นแหละครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

เปา เรือธง

31/01/2021 19:54:16
390
ถ้ารุ่นที่เวทีเสียงกว้าง ๆ ต้อง Noble Falcon เลยครับ เกินงบมานิดหน่อย แต่กว้างมาก ๆ เลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

วริน กาญจนานุรักษ์

31/01/2021 22:07:30
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - เปา เรือธง
ถ้ารุ่นที่เวทีเสียงกว้าง ๆ ต้อง Noble Falcon เลยครับ เกินงบมานิดหน่อย แต่กว้างมาก ๆ เลยครับขอบคุณครับ จะลองดูครับ
หยิกหู 0
"หาหูฟังtrue wireless สำหรับ เพลงclassical ที่ soundstage กว้างๆงบ 5000 พอมีมั้ยครับ"