Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามเฮียมั่นคงเรื่องรับประกันของ AK

Acromegaly

30/01/2021 09:40:00
0
ผมซื้อ AK kann alpha ได้สักสามเดือน 
ใช้ฟังไปไม่ถึง 5 ครั้ง แต่มันมี dead pixel ขึ้นหน้าจอ 1 จุด
ส่งไปเคลม แต่เห็นเงื่อนไขการเปลี่ยนหน้าจอคือต้องมี dead pixel 3 จุดขึ้นไป ถึงจะเปลี่ยนหน้าจอให้

อย่างนั้นถ้ามีจุดเดียวก็ไม่ซ่อมให้เหรอครับ ผมค่อนข้างงงมาก สินค้าระดับนี้เงื่อนไขค่อนข้างแย่ครับ

รบกวนสอบถามว่าเคยเจอกรณีแบบนี้ไหมครับ แล้วเค้าแก้ปัญหายังไง บอกตามตรงว่าถ้าทาง AK ไม่ซ่อมให้ ผมไม่โอเคเลย แล้วก็คงไม่ยุ่งเกี่ยวกับยี่ห้อนี้แล้วครับ ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ผมว่านะ

30/01/2021 09:52:08
ไม่ได้จะกวนนะครับ แต่ว่ามี DAP ยี่ห้อไหนรับประกัน dead pixelในกรณีแบบนี้ให้ด้วยเหรอครับ ผมว่าไม่น่าจะมีนะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Hack munkongONLINE

30/01/2021 10:52:36
12
สวัสดีครับอย่างไรแอดมินประสานงานทางฝ่ายที่เกี่ยวข้อให้เพิ่มเติมก่อน น่าจะอัพเดทข้อมูลได้เร็วสุดวันจันทร์หน้าอย่างไรจะรีบแจ้งกลับนะครับ ต้องขออภัยในความไม่สะดวกด้วยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ake9199

30/01/2021 11:14:34
228
ผมมองว่า AK เป็นของราคาสูง น่าจะมีการรับประกันที่ครอบคลุมกว่านี้รึเปล่าครับ โดยเฉพาะจอภาพที่คนใช้งานต้องเห็นตลอด

ขอให้จบลงด้วยดีนะครับ เอาใจช่วยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

somkiatr

30/01/2021 19:24:17
182
จริงๆหน้าจอ DAP มันเล็กมากเมื่อเทียบกับจอคอมพิวเตอร์ ถ้าเป็นจอคอมพิวเตอร์ โอกาสจะเจอ Dead/Bright Pixel 3 จุด ก็ยากอยู่แล้ว  ในขณะที่หน้าจอ DAP ขนาดเล็กจะเจอ 3 จุดนี่แทบเป็นไปไม่ได้เลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

somkiatr

30/01/2021 19:25:52
182
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - somkiatr
จริงๆหน้าจอ DAP มันเล็กมากเมื่อเทียบกับจอคอมพิวเตอร์ ถ้าเป็นจอคอมพิวเตอร์ โอกาสจะเจอ Dead/Bright Pixel 3 จุด ก็ยากอยู่แล้ว  ในขณะที่หน้าจอ DAP ขนาดเล็กจะเจอ 3 จุดนี่แทบเป็นไปไม่ได้เลย
ดังนั้นผมคิดว่าถ้าเจอแค่ 1  จุดก็น่าจะมีเหตุผลพอที่จะเคลมได้นะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

นายมั่นคง

30/01/2021 21:17:11
4,283
อ้างอิง : สอบถามเฮียมั่นคงเรื่องรับประกันของ AK - Acromegaly
ผมซื้อ AK kann alpha ได้สักสามเดือน 
ใช้ฟังไปไม่ถึง 5 ครั้ง แต่มันมี dead pixel ขึ้นหน้าจอ 1 จุด
ส่งไปเคลม แต่เห็นเงื่อนไขการเปลี่ยนหน้าจอคือต้องมี dead pixel 3 จุดขึ้นไป ถึงจะเปลี่ยนหน้าจอให้

อย่างนั้นถ้ามีจุดเดียวก็ไม่ซ่อมให้เหรอครับ ผมค่อนข้างงงมาก สินค้าระดับนี้เงื่อนไขค่อนข้างแย่ครับ

รบกวนสอบถามว่าเคยเจอกรณีแบบนี้ไหมครับ แล้วเค้าแก้ปัญหายังไง บอกตามตรงว่าถ้าทาง AK ไม่ซ่อมให้ ผมไม่โอเคเลย แล้วก็คงไม่ยุ่งเกี่ยวกับยี่ห้อนี้แล้วครับ ขอบคุณครับ
สวัสดีครับ คุณ Acromegaly

เบื้องต้นเท่าที่ผมจำได้ เงื่อนไขของทาง AK เค้าใช้หลักการเดียวกับเครื่องใช้ที่อยู่ในกลุ่มเดียวกันกับของบริษัทอื่นๆ แต่เคสของคุณ Acromegaly เดี๋ยวผมให้คุณเอลวิสประสานงานกับทาง AK แล้วแจ้งปัญหาตรงนี้ให้ครับ ไม่ต้องกังวลครับ ยังไงผมพยายามเต็มที่ให้แน่นอนครับ เดี๋ยวได้คำตอบที่ชัดเจนแล้ว ผมจะรีบแจ้งให้ทราบทันทีครับ วันจันทร์ทางผมจะส่งปัญหาให้โดยด่วนที่สุดนะครับ ผมต้องขออภัยในความไม่สะดวกที่เกิดขึ้นมา ณ ที่นี้ครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

สงสัย

16/02/2021 19:10:16
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - Hack munkongONLINE

สวัสดีครับอย่างไรแอดมินประสานงานทางฝ่ายที่เกี่ยวข้อให้เพิ่มเติมก่อน น่าจะอัพเดทข้อมูลได้เร็วสุดวันจันทร์หน้าอย่างไรจะรีบแจ้งกลับนะครับ ต้องขออภัยในความไม่สะดวกด้วยครับ

ผ่านมาหลายจันทร์แล้วนะครับ ไม่มีความคืบหน้าเลยหรือครับ? จะว่าติดวันหยุดตรุษจีนก็ไม่น่าจะใช่ เพราะ AK ไม่ใช่บริษัทจีน หรือว่าเคลียร์จบกันไปแบบเงียบๆแล้ว
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

เปา เรือธง

16/02/2021 21:56:01
390
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 7 - สงสัย
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - Hack munkongONLINE

ผ่านมาหลายจันทร์แล้วนะครับ ไม่มีความคืบหน้าเลยหรือครับ? จะว่าติดวันหยุดตรุษจีนก็ไม่น่าจะใช่ เพราะ AK ไม่ใช่บริษัทจีน หรือว่าเคลียร์จบกันไปแบบเงียบๆแล้ว
เคสนี้ทาง AK เรียกตัวสินค้ากลับไปเรียบร้อยแล้วครับผม 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

ผมว่านะ

17/02/2021 00:18:50
ถึงจะยังไม่ 100% แต่ก็ถือเป็นข่าวดีสินะครับ ขอแสดงความยินดีกับ จขกท. ล่วงหน้าด้วยครับ ช่วงนี้ Kann Alpha มีโปรลดเหลือแค่สามหมื่นกว่าๆ ด้วย น่าโดนจริงๆ
หยิกหู 0
"สอบถามเฮียมั่นคงเรื่องรับประกันของ AK"