Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

จะต่อหูฟังบลูทูธกับ pc(ไม่มีบลูทูธ)ต้องซื้ออะไรเพิ่มหรอครับ

misicloverpanic

13/01/2021 21:32:11
ถ้าผมจะเชื่อมต่อ หูฟังบลูทูธกับ pc ที่ไม่มี bluetooth ต้องซื้ออะไรเพิ่มครับ แล้วยังสามารถใช้ไมค์ได้ไหมครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

13/01/2021 23:13:15
390
ใช้เป็น Bluetooth Transmitter ของที่ร้านก็จะมีเป็นของ Taotronics แต่จะใช้ฟังอย่างเดียวนะครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

misicloverpanic

13/01/2021 23:35:49
ถ้าอยากให้ใช้ไมค์ได้ด้วยต้้้องใช้ตัวไหนหรอครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Shumiq

14/01/2021 00:43:17
4

ซื้อพวก Bluetooth Adapter แบบ USB ครับ ก็คือมันทำให้คอมเรามี Bluetooth นั่นแหละ เข้าใจว่าตัวไหนก็น่าจะใช้ไมค์ได้นะครับ (แต่ไม่แน่ใจต้องตั้งค่าอะไรในคอมบ้างนะ) ราคาก็มีตั้งแต่หลักร้อยถึงหลักพัน บางตัวก็อาจจะรองรับพวก aptx หรือ aptx ll ด้วยแล้วแต่เราต้องการเลยครับ

เพียงแต่ว่าระหว่างที่ใช้ไมค์... เสียงที่ออกมาจากหูฟังจะเป็นเสียงแบบ Mono ครับ เพราะงั้นถ้าเอาไว้ video call หรือโทรคุยกันก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่ไม่เหมาะกับการเอามาใช้คุยระหว่างดูหนังฟังเพลงหรือเล่นเกมครับ ซึ่งอันนี้เป็นข้อจำกัดของ Bluetooth และเท่าที่ผมรู้ไม่มีตัวไหนที่ไหนที่ซัพพอร์ตการใช้ไมค์ไปพร้อมๆกับเสียงแบบ Stereo ครับ (เพราะเหตุนี้หูฟังเกมมิ่งไร้สายถึงนิยมเป็นแบบ Wireless 2.4GHz มากกว่า Bluetooth ครับ)

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

somkiatr

14/01/2021 08:19:17
182
เลือกที่มีทั้ง transmit  และ receive ในตัว และฟังเพลงดีๆก็ต้องมีพวก  low latency     ที่สนับสนุน codec แบบ aptx หรือ aptx hd   ยิ่งถ้ามี AAC (apple) กับ LDAC  (sony)ด้วยยิ่งดีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Lekkiki

14/01/2021 10:25:11
113
ผมไม่รู้ว่าคอมมันเซ็ทได้หรือเปล่าให้ใช้ได้ทั้ง หูฟังกะไมค์

แต่ผมไปเจอมาขายเป็นเซ็ทเลย ยี่ห้อ SteelSeries รุ่น ARCTIS PRO WIRELESS
Arctis Pro Wireless | SteelSeries

หยิกหู 0
แจกหู 0
"จะต่อหูฟังบลูทูธกับ pc(ไม่มีบลูทูธ)ต้องซื้ออะไรเพิ่มหรอครับ"