Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Akins

13/01/2021 01:21:07
0
คู่นี้เป็นไงครับ ราคาเท่ากันเลย เสียงเทียบกันได้ไหมครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

13/01/2021 09:15:14
390
สองรุ่นนี้รายละเอียดดีทั้งคู่ครับ แต่จะเด่นคนละแนว ตัว Adonis จะเป็นโทนเสียงที่ฟังง่ายกว่า เบสนุ่มลูกขนาดกลาง ๆ แรงปะทะไม่เยอะมากครับ เสียงร้องโดดเด่นติดหวานนิด ๆ เพราะตัวบอดี้ทำจากไม้ด้วย เสียงแหลมจะให้ความลื่นไหลพลิ้ว ๆ ฟังเพลิน ๆ ครับ ส่วน OH10 จะมาทางฟังมันส์ เบสลูกใหญ่แน่น ให้แรงปะทะเยอะ เสียงกลางมีเนื้อเสียงที่หนากว่า ส่วนย่านแหลมจะมีความสดติดคมกว่าครับ ส่วนการแยกแยะเครื่องดนตรีถือว่าทำได้ดีทั้งคู่ครับ 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 1
"QOA Adonis VS Ikko OH10"