Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

พศชนน

08/01/2021 12:34:48
0

วันนี้มีเรื่องอยากมาแชร์ประสบการณ์เกี่ยวกับหูฟังให้ฟังกันซักนิด
.
ย้อนกลับไปเมื่อหลายปีที่แล้ว
หูฟังจริงๆจังๆตัวแรกที่ได้ซื้อมาใช้ก็คือ Sennheiser HD555
เหตุผลที่ซื้อเพราะ "ซื้อตามนักแข่งเกม" คนนึงก็แค่นั้นเอง...
.
ต้องบอกว่ามันเป็นหูฟังที่ดีตัวนึงเลยแหละ เสียงดีและใส่สบาย แต่ผมก็ยังไม่ถูกใจเสียงมากเท่าไหร่ เนื้อเสียงยังบางและเบสค่อนข้างเบา
ซึ่งจริงๆแล้ว ณ ตอนนั้นคืออยากได้หูฟัง Bose มากกกกกกกก
แต่เพราะราคาของมัน ทำให้ไม่ค่อยกล้าขอแม่ซื้อใหม่ 555
.
กาลเวลาผ่านไป ยุคสมัยเปลี่ยนผ่าน
สิ่งของก็มีการเสื่อมสภาพตามอายุของมัน
เช่นเดียวกับเทคโนโลยีต่างๆที่พัฒนาขึ้นอย่างรวดเร็ว
.
หูฟังแบบ Wireless เริ่มเข้ามาทำตลาดหนักขึ้น ในราคาที่เบาลง...
และแน่นอนครับว่าผมได้ตัดสินใจเปลี่ยนหูฟังอีกครั้ง
ครั้งนี้ตั้งมั่นเลยว่าเราต้องซื้อ Bose อย่างเดียว ตามความฝันในวัยเด็ก
.
ผมเดินทางตรงไปร้านมั่นคง เตรียมเงินไปซื้อ Bose แบบไม่ลังเล
แต่ขากลับ ดันได้ Sony WH-1000XM3 มาแทนซะงั้น....
แต่คราวนี้ เหตุผลที่ซื้อเพราะเรื่องของเสียงเป็นหลักเลย
จากที่ได้ลองฟังคือเสียงมันดีกว่า Bose มากพอสมควรเลย สมกับเป็นหูฟังยอดฮิตแห่งยุคจริงๆครับ
.
แต่ล่าสุด!! ผมได้ไปเจอข้อมูลหูฟังรุ่นนึงของ Sennheiser ชื่อรุ่นว่า MOMENTUM 3
ด้วยความที่เป็นสาวกเก่าอยู่แล้ว ประกอบกับข้อมูลที่ได้มา เลยลองจัดมาแบบไม่ลังเล
.
ในเรื่องของเสียง หลังจากที่ได้ลองฟัง ต้องบอกเลยครับว่าตอนนี้ sony ผมนอนนิ่งมาหลายวันละ
ในช่วงระดับราคานี้ ผมยกให้เจ้านี่เป็นกระบี่มือหนึ่งในเรื่องของเสียงไปเลยครับ
ส่วนเรื่องฟังก์ชันลูกเล่นอื่นๆ ต้องยอมรับว่ายังด้อยกว่าคู่แข่งในตลาดครับ
อ้อ!! รุ่นนี้จริงๆออกมาปีกว่าๆละ แล้วตอนนี้บอกเลยว่าของเริ่มหายากแล้ว...
.
สุดท้ายแล้ว เรื่องของหูฟัง มันก็เป็นเรื่องของรสนิยมส่วนบุคคล
แต่ละคนก็มีความชอบเรื่องของเสียงที่แตกต่างกันไป
ที่เขียนมาทั้งหมดนี้คือประสบการณ์และรสนิยมด้านเสียงส่วนตัวทั้งหมด
สิ่งที่ดีที่สุดในการเลือกหูฟังซักตัว จริงๆแล้วเราแทบไม่ต้องไปถามใครเลย
.
.
พิมพ์มาเยอะละ กดเข้าไปดูรีวิวที่ลิงค์นี้ได้เลย
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"รีวิว Sennheiser MOMENTUM 3 Wireless"